Mingen Điền Trang

Trang chủTrang ChínhGalleryLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Share

thật ức chế mà.....

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3
Tác giảThông điệp
hte@
Member
Member
hte@

Số bài gửi Số bài gửi : 54
Cám ơn Cám ơn : 2
Tham gia Tham gia : 30/07/2011

thật ức chế mà..... - Page 3 Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: thật ức chế mà.....   thật ức chế mà..... - Page 3 EmptyThu Oct 06, 2011 12:12 pm

Loading
@thienthannho: Mình không định áp đặt suy nghĩ của bạn đâu? Mình không hoàn toàn công nhận ý kiến của bạn là sai mà, mình chỉ nói lên suy nghĩ và cảm nhận những gì mình đã nghe, đã thấy, đã tìm tòi, mình không thích Mingen vì vẻ ngoài của họ bản chất bên trong của họ thì mình cũng chưa chắc là biết hết nhưng, để hoàn thành ước mơ, phấn đấu vì mục đích của mình thì điều đó là đáng trân trọng, trong giới nghệ sĩ có thể sự hoàn hảo sẽ là một khái niệm mơ hồ, có thể bạn vẫn chưa hiểu nghành giải trí là một nơi cạnh tranh rất khốc liệt để đi đến thành công như họ bây giờ cũng không phải là chuyện đơn giản, vì vậy tốt gỗ hay tốt nước sơn ai có thể đảm bảo được đây, họ đã bước vào nghề này thì chính bản thân họ cũng đã chấp nhận đánh đổi không phải riêng vì một cá nhân nghệ sĩ nào cả, đó là một quy luật của tự nhiên và Còn nữa thần tượng chỉ là một cảm giác nhất thời của một người thôi, bạn cũng có thể thay đổi thần tượng bất cứ lúc nào cho nên đừng đặt nặng vấn đề này qua, Thân Bạn!!!
thienthannho
Moderator
Moderator
thienthannho

Số bài gửi Số bài gửi : 648
Cám ơn Cám ơn : 0
Sinh nhật Sinh nhật : 05/11/1993
Tham gia Tham gia : 26/09/2010
Đến từ Đến từ : Mỹ Tho, Tiền Giang

Bài gửiTiêu đề: Re: thật ức chế mà.....   thật ức chế mà..... - Page 3 EmptyThu Oct 06, 2011 3:34 pm

Loading
@miao: ss hiểu lầm rồi, em là nói ra suy nghĩ của mình, ko phải áp đặt vào ss! ss nói như vậy ng khác sẽ nghĩ là em lôi kéo ss vào đó!

@hte: Mình sẽ nói rõ từng câu từng chữ cho bạn nghe, thật buồn cười, thân là thành viên BQT lại trở thành antifans! thật mỉa mai, chỉ xin đề cập đến TKA, vì nếu bắt mình nhắc đến MD, mình sẽ ko kiềm chế đc nữa!

hte@ đã viết:
để hoàn thành ước mơ, phấn đấu vì mục đích của mình thì điều đó là đáng trân trọng,

Phấn đấu vì mục đích? mục đích bạn nói ở đây có phải là sự nổi tiếng ko? phải là bất chấp thủ đoạn mới đúng. VD cụ thể: Mời bạn mở google image, gõ 3 chữ 陈乔恩, sẽ hiện ra cái gì? đó là điều "đáng trân trọng" mà bạn đề cập đến sao? như mình đã nói, mình ko muốn nhắc tới, cho nên bạn tự hiểu mình đang muốn nói cái gì!

hte@ đã viết:
trong giới nghệ sĩ có thể sự hoàn hảo sẽ là một khái niệm mơ hồ

Ko cần trong giới nghệ sĩ, trên đời chẳng ai hoàn hảo, ai cũng có khuyết điểm, nhưng còn tùy đó là khuyết điểm gì? ví như 2 cái áo lúc nãy, cả 2 đều có khuyết điểm cả, nếu bạn chỉ cần mặc đẹp, mặc xong 1 lần rồi đem bỏ, thì nên chọn cái thứ 1, còn bạn cốt muốn mặc nó lâu dài thì chọn cái thứ 2, tất nhiên phải chấp nhận khuyết điểm của nó là ko đẹp bằng cái kia rồi! nếu bạn chấp nhận khuyết điểm của người đó, thì ko có gì bàn cãi nữa. Còn mình ko thể chấp nhận, vì suy nghĩ và tiêu chí của mình khác bạn.

hte@ đã viết:
có thể bạn vẫn chưa hiểu nghành giải trí là một nơi cạnh tranh rất khốc liệt để đi đến thành công như họ bây giờ cũng không phải là chuyện đơn giản

Mình ko hiểu à? mình theo bước họ đã 6 năm nay, bạn nói xem mình có thể ko hiểu sao? Bất cứ con đường nào cũng khó đi, vậy bạn cũng nên hiểu, mỗi người có cách riêng của họ, ko bắt buộc phải đi như thế nào, có gan đi đường tắt thì phải chịu chông gai!

hte@ đã viết:
vì vậy tốt gỗ hay tốt nước sơn ai có thể đảm bảo được đây, họ đã bước vào nghề này thì chính bản thân họ cũng đã chấp nhận đánh đổi không phải riêng vì một cá nhân nghệ sĩ nào cả, đó là một quy luật của tự nhiên

Quy luật tự nhiên? Nếu ko tuân theo thì sao? họ có quyền lựa chọn mà, ai ép buộc được họ đây? là ai ép họ quảng cáo ladies? tự hạ thấp mình là tự họ lựa chọn, hy sinh vì nghệ thuật à? thật buồn cười, còn cách biện hộ nào mới mẻ hơn ko? kể từ cái bed sc trong FTLY, mình đã đánh 1 dấu hỏi, có phải dv nào cũng phải "hy sinh vì nghệ thuật" kiểu như họ mới gọi là 1 dv yêu nghề ko? Bạn có biết vì sao có nhiều dv ko nổi tiếng mặc dù họ có thực lực hay ko? vân may là 1 lẽ, còn 1 thứ quan trọng ko kém là vì họ đã ko "hy sinh vì nghệ thuật"

hte@ đã viết:
Còn nữa thần tượng chỉ là một cảm giác nhất thời của một người thôi, bạn cũng có thể thay đổi thần tượng bất cứ lúc nào cho nên đừng đặt nặng vấn đề này qua

Vậy theo bạn, thần tượng là gì? Thần tượng đối với mình ko phải như thứ gì đó để tôn thờ, vì thế mình ko cần họ đẹp trai đẹp gái gì hết, mà là để nhìn vào họ, bạn cảm thấy mình nên học hỏi đc điều gì ~ 1 người khoe khoang, ta đây giàu có, 1 người tự bôi nhọa mình thì có đáng làm thần tượng ko?
http://t.sina.com.cn/1971305871
hte@
Member
Member
hte@

Bài gửiTiêu đề: Re: thật ức chế mà.....   thật ức chế mà..... - Page 3 EmptyThu Oct 06, 2011 4:15 pm

Loading
Mình không nói về vấn đề này nưa, bạn có cần phải lôi ra từng câu từng chữ để nói họ vậy không, mỗi người có cách nghĩ của mình, tình cảm là điều tự nhiên không ai thay đổi được, có thể bạn vẫn luôn cho rằng mình đúng. toi hỏi bạn nhé những nghệ sĩ khác như Chương Bá Chi, Chung Hân Đồng, Lưu Gia Linh,.... Tất cả họ điều lộ ảnh sex cả, nhưng TKA chỉ là ăn mặc gợi cảm một chút thôi bạn lại cho rằng là điều đó không tốt, hỏi bạn một câu nữa, TKA có từng dính Scandal nào liên quan đến những vấn đề nhạy cảm chưa? tat cả những người khác đều được cho là biểu tượng trong sáng nhưng đùng một cái là có tất cả như Chung Hân Đồng, Châu Tấn, như vậy thì bạn cho là diễn viên đó là hy sinh vì nghệ thuật sao, sự thật đằng sau hậu trường bạn đã biết hết chưa?, Đừng bao giờ gán ghép suy nghĩ của bạn vào người khác mà điều đó người ta không thích, bạn lại cho tôi là chọn cái thứ 2 tôi có cho rằng vậy bao giờ khi cảnh bed sence đó được phát sóng tôi cũng cảm thấy như ban nhưng bây giờ bạn biết bao nhiêu dv đóng cảnh đó mà bạn cho là trong sáng, xem ra có lẻ bạn rất bất đồng với ý kiến của tui, nhưng bạn đi hỏi các Fan khác thử xem họ thích Mingen vì cái gì, tình cảm mà một fan dành cho thần tượng mình là vậy sao?Bạn có biết rằng bao nhiêu người quảng cáo ladies không mà bạn lại đánh giá họ là chỉ phô bày cơ thể tự bôi nhọ mình, khoe khoang thân thê, Bạn nghix tôi chưa từng lên google mà đánh vào 3 chữ Trần Kiều Ân ư bạn lầm rồi, bạn là fan của họ 6 năm thì tôi đã là fan của họ 8 năm rồi đó, trước cả khi họ đóng hoàng tử ếch nữa, Tui chỉ nói bấy nhiêu thôi, sao này tôi không mong sẽ bàn luận lại vấn đề này nữa!!!
hte@
Member
Member
hte@

Bài gửiTiêu đề: Re: thật ức chế mà.....   thật ức chế mà..... - Page 3 EmptyThu Oct 06, 2011 4:21 pm

Loading
@Miao: sory bạn Miao nhe thật ra thì lúc nãi mình nhầm, không có gì hết chỉ tại mình quá bức xúc vì đọc được những lời như thế với thần tượng của mình thui!Thân
thienthannho
Moderator
Moderator
thienthannho

Số bài gửi Số bài gửi : 648
Sinh nhật Sinh nhật : 05/11/1993
Tham gia Tham gia : 26/09/2010
Đến từ Đến từ : Mỹ Tho, Tiền Giang

Bài gửiTiêu đề: Re: thật ức chế mà.....   thật ức chế mà..... - Page 3 EmptyThu Oct 06, 2011 4:31 pm

Loading
@hte: laughing thật buồn cười, bạn thử đọc lại 1 lần nữa bài của tôi đi, tôi nói bạn chọn cái thứ 1, ko phải cái thứ 2, đến mức tối thiểu để đọc hiểu bài viết ng khác còn ko có, huống gì nhìn nhận 1 sự việc? tôi có nói tôi đồng tình với Chương Bá Chi, Chung Hân Đồng chưa? đừng lạc đề chứ? hay bạn chỉ nghe tôi động 1 tí đến thần tượng của bạn là máu lên tới não rồi ko suy nghĩ đc nữa nhỉ? tôi có áp đặt suy nghĩ cho bạn sao? ở chỗ nào? tại bạn ko thẳng thắn nhận khuyết điểm của họ mà tự bào chữa đấy thôi, tôi có nói gì ko đúng sự thật à? Thật nực cười, bạn thử đi hỏi xem, có ai hoan nghênh kiểu quảng cáo như vậy ko? nếu cái đó gọi là chính đáng, thì báo chí có cần thiết phải lên án như vậy ko? bạn nghĩ tôi cũng thích tranh luận với bạn à, tự đề cao mình quá rồi~
Ban đầu là chính bạn ép tôi phải nói thẳng như vậy, nói lãng nói tránh bạn cứ ko chịu hiểu đấy thôi!

P/S: chắc bạn còn ấm ức cái vụ quảng cáo ladies nhỉ, tôi cho bạn biết, mẹ tôi sau khi xem clip quảng cáo ladies của KA, bạn có biết bà ấy nói gì ko: thật lố lăng! chẳng ra cái gì là thuần phong mỹ tục~
Bạn cứ đưa cha mẹ, anh chị em cô bác cậu dì của bạn xem đi, họ sẽ nói như thế nào? sẽ như bạn phải thét lên: "thân hình cô dv này thật đẹp, thật gợi cảm"?
Nhìn sự việc nên khách quan 1 chút! bạn bao nhiêu tuổi? đã có suy nghĩ nhận định chín chắn chưa mà dám nói rằng quảng cáo kiểu ấy chỉ là ăn mặc gợi cảm 1 chút à? ấu trĩ~
http://t.sina.com.cn/1971305871
hte@
Member
Member
hte@

Bài gửiTiêu đề: Re: thật ức chế mà.....   thật ức chế mà..... - Page 3 EmptyThu Oct 06, 2011 5:08 pm

Loading
Toi không nói chuyện với người thích soi mói như bạn nữa, bạn lôi tới mẹ bạn vào đây thì không còn gì để nói nữa, tôi thấy ngươif bị máu lên là bạn mới đúng, 2 tưf ấu trĩ đó phải dành cho bạn mới đúng, tôi không bào chữa bạn cũng đâu có đọc kĩ của tôi đâu mà tự cho là tôi chưa đọc kĩ, nếu bạn tin báo lá cải thì tôi cũng hết lời, bạn cũng đang đưa mình lên mây đấy, tôi ép bạn chỗ nào vậy tôi nói một hồi nữa bạn lại đem cả gia đình mình vào đây thì khổ,pipi Không nói chuyện với người trong sáng nữa, thật mệt,người không hiểu biết thì nói cũng bằng thừa, chắc ở nhà điều này không ai dạy bạn quá bởi vậy bạn mới ăn nói như vậy đó,liu thật ức chế mà..... - Page 3 387442
Tiểu Bối
Smem
Smem
Tiểu Bối

Số bài gửi Số bài gửi : 33
Sinh nhật Sinh nhật : 17/11/1993
Tham gia Tham gia : 19/11/2010
Đến từ Đến từ : Hà Nội

Bài gửiTiêu đề: Re: thật ức chế mà.....   thật ức chế mà..... - Page 3 EmptyThu Oct 06, 2011 5:57 pm

Loading
@all: người trong nhà cả, sao phải ăn thua nhau thế? ai cũng có chính kiến mà
@thienthan: ss ko thích thì đừng xem như thứ đó, bịt tai bịt mắt như ko biết là ok rồi, thật ra người khác nói sao ko quan trọng, thần tượng cũng như 1 dạng tín ngưỡng, tin hay ko tùy mình mà, ss có nói nửa ngày thì ko thông vẫn là ko thông, ss ko thích có thể go out, ko cần rep cho bạn hte vui đâu :happy:
@hte@: mình thấy bạn nặng lời rồi đó, ăn nói lịch sự 1 tí, đừng quên đây là diễn đàn, có phải hàng chợ đâu mà lời lẽ sao dao búa quá àk worried
mình thấy ss ấy chỉ muốn nói về ý kiến của mẹ ss ấy, bạn dùng từ nên cẩn thận, mình biết bạn bức xúc nhưng đụng chạm tới người lớn thì ko tốt đâu, người có giáo dục thì ko nên ăn nói như vậy bạn à, tôn trọng người khác cũng chính là tôn trọng chính mình, bạn như vậy vô tình đã hạ thấp mình rồi, thầy cô bạn ko dạy bạn à ? :happy:
annathuy1994
Member
Member
annathuy1994

Số bài gửi Số bài gửi : 124
Cám ơn Cám ơn : 1
Sinh nhật Sinh nhật : 28/08/1994
Tham gia Tham gia : 20/06/2011
Đến từ Đến từ : hà nội

Bài gửiTiêu đề: Re: thật ức chế mà.....   thật ức chế mà..... - Page 3 EmptyThu Oct 06, 2011 8:06 pm

Loading
Thuj thuj.bà con vớj nhau đâu cần đấu đá như vậy chứ.mình thấy tiểu bốj vào can họ mà lạj nój động đến htê rồj đấy.mỗj ngườj 1 ý kiến rjêng!họ là nghệ sĩ mà trong nghành gjảj trí tranh chấp,đấu đá,dùng mọj thủ đoạn để tjến thân là chuyện hết sức bt thôj.kể cả những ngườj thật thà,trong sáng khj chân ướt chân ráo vào nghề thì họ có thể vẫn gjữ đc những đjều ấy nhưng khj đã vào nghề lâu đụng chạm ngườj này ngườj kia rồj lòng đố kị có thể thay đổj con ngườj họ.nój chung chúng ta ko fảj ngườj trong nghành ko thể hjểu được đâu.mà những tjn tức trên mạng chắc gì đã chính xác.dù thế nào đj nữa thì khj bàn về vấn đề này chúng ta đừng dùng lờj lẽ để xúc fạm đốj phương.1 đjều nhịn là 9 đjều lành.hehe.stop nha bà con!
Tiểu Bối
Smem
Smem
Tiểu Bối

Bài gửiTiêu đề: Re: thật ức chế mà.....   thật ức chế mà..... - Page 3 EmptyThu Oct 06, 2011 8:33 pm

Loading
@anna: vậy hả bạn, vậy phải sr hte rồi laughing mình chỉ nhắc nhở bạn ấy 1 chút thôi, ko có ác ý gì cả, mình cũng ko nói ai đúng ai sai, cũng ko bênh vực ai, mình chỉ dùng lời lẽ của ai để nói lại với người đó, để họ hiểu cảm giác của đối phương khi phát ngôn ra những câu như vậy, nếu cho rằng như vậy là quá đáng thì cũng chính vì bạn ấy quá đáng trước, chữ "lôi" của hte làm mình thấy khó chịu thật đó, thiếu tôn trọng với người lớn.
bình sinh mình ko thích xen vào chuyện của người khác, huống hồ đây là cuộc tranh luận, nếu đã là tranh luận thì nên tôn trọng đối phương chứ nhỉ? Tới đây out đi bà con.

@thienthan:
gần tháng nay ko gặp ss bên YM, nghĩ chắc ss sẽ vào topic này, dù đang nóng nhưng làm ơn nghe em nói, sáng này em online weibo dùm ss, ss Ân có gửi 1 tn, hỏi ss hết bệnh chưa, có nhận được cái đĩa CD ss ấy gửi chưa mà ko thấy rep ss ấy. em ko dám rep dùm ss nên tự ss giải quyết đi nhe, đừng có vì vụ tranh cãi hôm nay làm ảnh hưởng laughing
Kyubi
V.admin
V.admin
Kyubi

Số bài gửi Số bài gửi : 65
Cám ơn Cám ơn : 3
Tham gia Tham gia : 11/09/2011

Bài gửiTiêu đề: Re: thật ức chế mà.....   thật ức chế mà..... - Page 3 EmptyFri Oct 07, 2011 12:18 am

Loading
Chấm dứt tranh cãi tại đây nhé . Vấn đề thần tượng tương tự như tôn giáo mỗi người 1 ý kiến mỗi người 1 sở thích ko cạnh khoé hay bắt bẻ gì nhau . MEV là nơi dành cho mọi người yêu thích , quan tâm ME hoặc những người mới biết về ME thậm chí là ôn lại kỉ niệm 1 thời người mà mình từng hâm mộ hay yêu thích , đó là quan niệm của mỗi người ko nên vì thế mà xảy ra "war" . Mỗi người nhường nhau 1 câu chuyện này dừng tại đây nhé matcuoi96
- Thân -
Tiểu Bối
Smem
Smem
Tiểu Bối

Bài gửiTiêu đề: Re: thật ức chế mà.....   thật ức chế mà..... - Page 3 EmptyFri Oct 07, 2011 10:37 am

Loading
cAdmin, em chỉ muốn nói cho người ta hiểu rõ, ko phải tranh cãi, còn nếu admin muốn, sau bài này cứ ban luôn nick của em, ss thienthan đi rồi em cũng ko định ở lại.

hte@ đã viết:
Toi không nói chuyện với người thích soi mói như bạn nữa, bạn lôi tới mẹ bạn vào đây thì không còn gì để nói nữa, tôi thấy ngươif bị máu lên là bạn mới đúng, 2 tưf ấu trĩ đó phải dành cho bạn mới đúng, tôi không bào chữa bạn cũng đâu có đọc kĩ của tôi đâu mà tự cho là tôi chưa đọc kĩ, nếu bạn tin báo lá cải thì tôi cũng hết lời, bạn cũng đang đưa mình lên mây đấy, tôi ép bạn chỗ nào vậy tôi nói một hồi nữa bạn lại đem cả gia đình mình vào đây thì khổ,pipi Không nói chuyện với người trong sáng nữa, thật mệt, người không hiểu biết thì nói cũng bằng thừa, chắc ở nhà điều này không ai dạy bạn quá bởi vậy bạn mới ăn nói như vậy đó,liu thật ức chế mà..... - Page 3 387442

@hte:
Trước tiên cho tôi hỏi bạn 1 câu: Bạn năm nay bao nhiêu tuổi, tôi đoán ko quá 16t chứ? Tôi thấy văn chương, ngôn phong của bạn viết cỡ những em bé học cấp 2, nếu đúng như vậy bạn có thêm 1 tội danh mới, vô lễ với người lớn, còn nếu bạn lớn hơn 18t, thì tôi lại xem thường 1 "người lớn" như bạn, người lớn mà ko biết cách ăn nói, nóng giận lên thì giở giọng láu lếu, đổ úp cho người khác, có người lớn nào như bạn đây ko nhỉ? trung thực 1 chút đi.

Cho hỏi ở nhà bạn có ai là trí thức ko? có dạy bạn cách ăn nói thế nào là lễ độ hay ko, bạn có thấy mấy câu tôi đánh dấu trong bài của bạn ko?
Thứ nhất: bạn nói người khác ko hiểu biết, chẳng khác nào vỗ ngực ta đây là hiểu rõ nhất, nhưng ko, qua cách biện bạch của bạn tôi lại thấy câu ấy bạn đang nói về chính bản thân ấy chứ, thùng rỗng mà kêu thì to như bom nguyên tử nổ vậy.
Bạn nói người ta trong sáng tức bạn đen tối, 1 người có đầu óc đen tối như bạn nên lánh xa thì tốt nhất.
Uả, tôi có thấy ss ấy nhắc đến báo lá cải đâu nhỉ, bạn lại tự tát vào mặt mình rồi, bạn hiểu báo là cải là loại báo gì ko? là đưa tin bậy bạ, sai lệch sự thật, còn báo mà ss ấy nói đến bạn có biết là báo gì ko mà nói như vậy? nói như bạn chắc báo thanhnien, tuoitre là báo lá cải cả quá, vì trên những tờ báo ấy từng đăng tin lên án những người mẫu nữ ăn mặc lố lăng đấy thôi, có nói điều gì sai lệch sự thật à?
còn nữa, ss của tôi ăn nói thế nào, 2 chữ ấu trĩ là nhẹ cho bạn rồi, nếu là tôi thì tôi sẽ dùng 2 chữ đồ ngu dành cho đứa vừa ngu lại vừa lì như bạn đó.
bạn nói bạn là fans trung thành lắm, có phải ko? fans 8 năm rồi cơ mà, nhưng mà lời nói phải đi đôi với việc làm thì mới thuyết phục chứ nhỉ? vậy còn nhìn lại mấy bài viết của bạn đi, có bài nào là cố công đóng góp ko vậy, hay chỉ 888 vài câu cho qua chuyện? Về vấn đề của ss Ân ss thienthan cũng từng nói qua, lúc ấy tôi ko phải như bạn mà đi công kích ss ấy, tôi công nhận những gì ss ấy nói là đúng, nhưng vì t/c tôi dành cho mingen ko sâu đậm cho lắm (Vì thần tượng của tôi ko phải chỉ có họ) nên tôi ko cảm thấy gì cả.

Thật lòng mà nói, 6 năm hay 8 năm ko quan trọng, bạn có nói 10, 20 năm tôi cũng chả quan tâm đâu, ở đây nói cho đơn giản để mọi người cùng hiểu, ss thienthan ban đầu là mod của box anh MD, sau đó làm admin, bây giờ là mod box ss Ân, vậy xin hỏi bạn, nếu ss ấy ko thật sự thích mingen vậy có cần tự mình tìm rắc rối hay ko? còn nữa, bạn có nhìn thấy topic happy birthday mev ko? bạn có thấy ss Ân đã có gửi lời chúc tới MEV ko? là nhờ ai? còn nữa, ss ấy đã bỏ thời gian cá nhân suy nghĩ đủ cách để giúp chúng ta liên lạc với ss Ân, bạn tưởng dễ lắm chắc, ở 1 nơi xa lạ ko quen ai, lại ko cùng ngôn ngữ, muốn nói cho ngta hiểu là 1 vấn đề, còn người ta có giúp mình ko là vấn đề khác rồi. Còn những người ở đây, bảo là đồng lòng, thật ra các bạn chẳng quan tâm gì tới weibo của mev cả, ko ai vào bình luận đóng góp trong blog, ko biết ss thienthan đã có nói qua chưa, gần nửa tháng sau khi ss Ân add blog, ss Ân có gửi 1 tin nhắn, nội dung muốn hỏi blog này là blog cá nhân hay blog nhóm hội? tại sao chỉ nhìn thấy bình luận của fans TQ?

Bạn nhìn thấy những topic nhạc phim chứ, là ai đã giúp chúng ta dịch ra? là ai đã giúp MEV dời nhà, lúc ấy MEV còn hoang sơ, đến nỗi mình nghĩ đợi khi nào dọn xong rồi vào 8. Với ý nghĩ vô trách nhiệm như vậy cho nên tôi càng nể phục những người tham gia gầy dựng MEV những ngày đầu tiên. Mà bây giờ các bạn chỉ nghĩ đến việc nói thế nào cho hay, nói thế nào cho người ta nể mình là fans trung thành nhất, nói nhẹ là phủi công, nói nặng là vô ơn, ăn cháo đá bát, qua cầu rút ván, vắt chanh bỏ vỏ!

Còn những người ở đây, ai dám lên tiếng bảo rằng mình đã từng như ss ấy, cố gắng hết mình đóng góp cho MEV? Mọi người chỉ biết đến kết quả mà ko nghĩ đến quá trình, thật ra tôi chỉ thích ME gần 3 năm, khi xem NNBT, cho nên ko thể so sánh với khoảng thời gian 6 năm của ss ấy, thử hỏi, khi đã quá yêu quý 1 người và đã từng vì người đó làm nhiều việc, đến khi phát hiện ra....thì sự thất vọng với người đó càng lớn.. cũng như nói yêu càng sâu hận càng sâu. còn bạn, bởi vì bạn ko cố công vì họ mà làm việc gì đó, cho nên bạn thờ ơ ko cảm xúc, bạn ko cho ra, cũng ko đóng góp gì cho MEV, bạn có cần tôi nói rõ hãy ko mời bạn:

https://mingenvietnam.forumvi.com/spa/hte@

Bạn xem kỹ bài của bạn đi, fans 8 năm, spam đến 6 bài, còn lại là 8 cho đủ hàng, cho hỏi admin, nhắc nhở 3 lần rồi mà còn tái phạm lần 4, 5, 6 thì sao nhỉ? bạn xem bài của thienthan chưa? so với bạn thì sao, bạn chỉ được cái to tiếng là hay, nói đc cái miệng ko ai bằng, còn làm việc thật sự thì ko bằng ai, so với đóng góp của 1 anti như ss thienthan cũng ko bằng thì bạn lấy tư cách gì chỉ trích ss ấy?

Bạn nhìn đi, cả cái MEV này có ai như bạn ko? có ai nhào vô vỗ tay hoan nghênh bạn ko? hoan hô vì bạn hoàn thành xuất sắc bài thi biện luận, bạn tưởng làm vậy người ta sẽ nghĩ bạn là anh hùng, dám đứng ra bảo vệ chính nghĩa chắc.

@admin:
sáng nay trên YM nhận được tn offline thienthan nhờ em nhắn lại với mọi người, ss ấy ko làm mod nữa, nhờ admin set xuống dùm. Còn nếu cần thiết thì nên del luôn nick ss ấy.
mingenlove
Admin
Admin
mingenlove

Số bài gửi Số bài gửi : 2628
Cám ơn Cám ơn : 137
Tham gia Tham gia : 22/09/2010

Bài gửiTiêu đề: Re: thật ức chế mà.....   thật ức chế mà..... - Page 3 EmptyFri Oct 07, 2011 10:38 pm

Loading
choáng...mới đi mấy ngày,lên đọc chóng mặt thật ức chế mà..... - Page 3 387442

@miao: em nghĩ với sự xuất hiện của em chị vui hay buồn đây thật ức chế mà..... - Page 3 387442

@all: thật ra ngay cả người mình iu đôi lúc còn có thể thay đổi, huống chi chỉ là thần tượng, đúng ko? Hơn nữa, iu ai, ghét ai, nhận xét đánh giá tư cách của 1 người như thế nào cũng tùy thuộc vào suy nghĩ và cách nhìn nhận cá nhân của từng người, mình là người ngoài ko hiểu rõ được cảm xúc của họ, cho nên cũng đừng vội phán đoán ai đúng ai sai để rồi gây tranh cãi ở đây.

Đây là 1 diễn đàn để mọi người vui chơi giải trí chứ ko phải để tranh luận, còn nếu muốn tranh luận cứ gặp ngoài yh mà tranh luận cho thoải mái. Tất cả đều đã từng và đang là fans ME, nên chị ko muốn thấy bất cứ sự tranh luận nào ở đây nữa. Mong tất cả hiểu.

Hy vọng sẽ ko lập lại trường hợp này. Vài ngày nữa chị sẽ del topic này. Thân!

https://mingenvietnam.forumvi.com
hte@
Member
Member
hte@

Bài gửiTiêu đề: Re: thật ức chế mà.....   thật ức chế mà..... - Page 3 EmptyMon Oct 10, 2011 8:25 pm

Loading
tôi chỉ nói những điều mình nghĩ mà thôi, không muốn tranh luận với ai cả, mong mọi người hiểu, tất cả mọi người cũng vì họ mà mới vào đây, tôi cũng vậy chỉ vì thích họ thôi, điều đó tôi nghĩ ai cũng là fan của họ, nếu chúng ta còn không tin vào họ thì chúng ta lặp ra diễn đàn này làm gì, tôi không to tiếng, tuy tôi không đóng góp gì cho diễn đàn này vì tôi chỉ biết nó cách đây không lâu không bằng các bạn, tôi chỉ là một fan thầm lặng thôi, chứ tôi không có công cán gì cả, nếu tôi có nói gì có lỗi, thì mong diễn đàn bỏ qua, nhưng tôi chỉ xin lỗi những điều mà tôi sai, còn những gì tôi làm đúng tôi không cần thiết gì phải xin lỗi, nếu những điều tôi nói sau đây các bạn không hài lòng thì tôi cũng không còn cách nào khác, thân! la-kute-14
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: thật ức chế mà.....   thật ức chế mà..... - Page 3 Empty

Loading

thật ức chế mà.....

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 3 trong tổng số 3 trangChuyển đến trang : Previous  1, 2, 3