Mingen Điền Trang

Trang chủTrang ChínhGalleryLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Share

Một số góp ý cho MEV

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3  Next
Tác giảThông điệp
Tiểu Bối
Smem
Smem
Tiểu Bối

Số bài gửi Số bài gửi : 33
Cám ơn Cám ơn : 0
Sinh nhật Sinh nhật : 17/11/1993
Tham gia Tham gia : 19/11/2010
Đến từ Đến từ : Hà Nội

Một số góp ý cho MEV - Page 2 Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Một số góp ý cho MEV   Một số góp ý cho MEV - Page 2 EmptySat Dec 25, 2010 8:32 am

Loading
admin ơi, cho em hỏi tí, cái phần gửi bài mới, em thấy mấy forum khác có phần tuỳ chọn "gởi bài theo dạng: " như: thông báo, chú ý, bình thường,...... còn forum mình hình như ko có, hay là chỉ có mod và admin mới thấy? Tại em thấy ko có nên mới hỏi chứ em thì ko sử dụng tuỳ chọn đó big grin
thienthannho
Moderator
Moderator
thienthannho

Số bài gửi Số bài gửi : 648
Sinh nhật Sinh nhật : 05/11/1993
Tham gia Tham gia : 26/09/2010
Đến từ Đến từ : Mỹ Tho, Tiền Giang

Bài gửiTiêu đề: Re: Một số góp ý cho MEV   Một số góp ý cho MEV - Page 2 EmptySat Dec 25, 2010 8:38 am

Loading
Tiểu Bối đã viết:
admin ơi, cho em hỏi tí, cái phần gửi bài mới, em thấy mấy forum khác có phần tuỳ chọn "gởi bài theo dạng: " như: thông báo, chú ý, bình thường,...... còn forum mình hình như ko có, hay là chỉ có mod và admin mới thấy? Tại em thấy ko có nên mới hỏi chứ em thì ko sử dụng tuỳ chọn đó big grin

ko, mình cũng đâu có thấy surprise

ss Ming ơi, ss xem thử forum mình có cái tuỳ chọn đó ko, em thấy thêm vào sẽ tiện hơn, vì khi đặt tuỳ chọn là thông báo hay chú ý (ví dụ như nội quy MEV hay từng box) thì topic đó sẽ đc đặt trên cùng, như vậy sẽ tiện cho mem theo dõi thumbs up
http://t.sina.com.cn/1971305871
mingenlove
Admin
Admin
mingenlove

Số bài gửi Số bài gửi : 2628
Cám ơn Cám ơn : 137
Tham gia Tham gia : 22/09/2010

Bài gửiTiêu đề: Re: Một số góp ý cho MEV   Một số góp ý cho MEV - Page 2 EmptySat Dec 25, 2010 6:45 pm

Loading
Rita đã viết:
ss Ming ui, hình như link logo bị sao ý... bên 4r của em hong hiện logo nhà mình...

đúng là logo bị die link rồi em ơi, để vài hôm nữa rảnh rỗi chị làm lại logo khác vậy :happy:
https://mingenvietnam.forumvi.com
mingenlove
Admin
Admin
mingenlove

Bài gửiTiêu đề: Re: Một số góp ý cho MEV   Một số góp ý cho MEV - Page 2 EmptySun Dec 26, 2010 12:56 am

Loading
thienthannho đã viết:
Tiểu Bối đã viết:

ko, mình cũng đâu có thấy surprise

ss Ming ơi, ss xem thử forum mình có cái tuỳ chọn đó ko, em thấy thêm vào sẽ tiện hơn, vì khi đặt tuỳ chọn là thông báo hay chú ý (ví dụ như nội quy MEV hay từng box) thì topic đó sẽ đc đặt trên cùng, như vậy sẽ tiện cho mem theo dõi thumbs up

có phải ý 2 em nói cái này ko? confused

Một số góp ý cho MEV - Page 2 Aaaa

2 em thấy chữ "tuỳ chọn" ở khung số 1 và dấu "+, -" ở khung số 2 ko, click vào đó nó sẽ xổ ra 1 bảng có rất nhiều lựa chọn cho phép, vì là màu xanh lá cây đậm hơi trùng với màu viền nên hơi khó thấy tí xíu big grin
thienthannho
Moderator
Moderator
thienthannho

Bài gửiTiêu đề: Re: Một số góp ý cho MEV   Một số góp ý cho MEV - Page 2 EmptySun Dec 26, 2010 4:13 pm

Loading
ko có chị ơi, chị xem thử xem. bên em cũng chỉ có 2 bảng tuỳ chọn

Một số góp ý cho MEV - Page 2 A777nh000
mingenlove
Admin
Admin
mingenlove

Bài gửiTiêu đề: Re: Một số góp ý cho MEV   Một số góp ý cho MEV - Page 2 EmptyMon Dec 27, 2010 8:32 pm

Loading
thienthannho đã viết:

chị xem thử ở mấy 4rum khác cũng như vậy, tức là ko có phần tụi em hỏi, có lẽ chỉ có admin mới thấy rùi big grin
thienthannho
Moderator
Moderator
thienthannho

Bài gửiTiêu đề: Re: Một số góp ý cho MEV   Một số góp ý cho MEV - Page 2 EmptyMon Dec 27, 2010 10:00 pm

Loading
ha, em quên nữa, hic, chị check giúp em vào ô Create an announce - global announcement nữa tongue
Andrew Pine
Smem
Smem
Andrew Pine

Số bài gửi Số bài gửi : 107
Cám ơn Cám ơn : 3
Tham gia Tham gia : 12/12/2010
Đến từ Đến từ : the_lord_of_the_cats

Bài gửiTiêu đề: Re: Một số góp ý cho MEV   Một số góp ý cho MEV - Page 2 EmptyWed Feb 23, 2011 8:46 pm

Loading
Hiện tại em thấy hình nhà mình up trên imageshack đã chết hết rồi, ngay cả hình ở Home và banner, khi nào sửa lại được vậy chị.
mingenlove
Admin
Admin
mingenlove

Bài gửiTiêu đề: Re: Một số góp ý cho MEV   Một số góp ý cho MEV - Page 2 EmptyThu Feb 24, 2011 5:37 pm

Loading
nó die hết rồi nên thật khó mà biết hình nào là hình nào để up lại vào code sad, chắc đành đợi vài ngày xem imageshack có phục hồi lại được ko rồi tính quá sad
the_lord_of_the_cats
Smem
Smem
the_lord_of_the_cats

Số bài gửi Số bài gửi : 205
Cám ơn Cám ơn : 4
Sinh nhật Sinh nhật : 10/04/1982
Tham gia Tham gia : 21/02/2011
Đến từ Đến từ : Nghĩa Trang

Bài gửiTiêu đề: Re: Một số góp ý cho MEV   Một số góp ý cho MEV - Page 2 EmptyThu Feb 24, 2011 9:12 pm

Loading
À chị làm theo cách này thử nhé:

Để giải quyết chuyện này và thấy được hình cần thấy bạn hãy :
- Đối với người dùng cá nhân : hãy đăng nhập vào host imageshack.us bằng acc free thì sẽ hiện thị hình bình thường
- Đối với chủ blog hoặc 4rum thì thử truy cập vào http://stream.imageshack.us/content.php?page=register_domain và điền thông tin như domain cần mở, tên, mail rùi submit đợi 1 lúc để nó xử lý rùi thử vào lại web của mình xem có hiện thị hok !
http://www.megafun.vn
Karin
Sub-team
Sub-team
Karin

Số bài gửi Số bài gửi : 20
Sinh nhật Sinh nhật : 09/04/1991
Tham gia Tham gia : 28/11/2010
Đến từ Đến từ : AVNF

Bài gửiTiêu đề: Re: Một số góp ý cho MEV   Một số góp ý cho MEV - Page 2 EmptyTue May 03, 2011 1:52 pm

Loading
@ss Ming: em xin góp ý một xíu được không chị? Rằng em đã search rất nhiều trang web về 2 anh chị nhà mình, nhưng đa số đều rất ít cập nhật tin tức, nếu có cũng chỉ là những news đã cũ. Nhiều khi em rảnh cũng không biết tìm tin mới ở đâu để dịch cho nhà mình =.=
Em góp ý là 4rum mình nên add liên kết với những 4rum fanclub, 4rum nói về anh chị nhà mình. Để khi có những bạn muốn tìm tin tức, hình ảnh của hai anh chị đều có thể tìm dễ dàng.
Em thì học bù đầu, nhưng nhiều khi rảnh em cũng ham hố vào mấy trang đó để tìm tin tức
Em chỉ góp ý có thế thôi ^^
http://yalunvn.co.cc
boyzduize_vt
V.admin
V.admin
boyzduize_vt

Số bài gửi Số bài gửi : 854
Sinh nhật Sinh nhật : 08/04/1992
Tham gia Tham gia : 02/03/2011
Đến từ Đến từ : Sasunaru fanclub...tebayo!!!

Bài gửiTiêu đề: Re: Một số góp ý cho MEV   Một số góp ý cho MEV - Page 2 EmptyTue May 03, 2011 3:05 pm

Loading
mingenlove đã viết:
thienthannho đã viết:

chị xem thử ở mấy 4rum khác cũng như vậy, tức là ko có phần tụi em hỏi, có lẽ chỉ có admin mới thấy rùi big grin

Đâu có đâu ss trong box các tác phẩm v-dub đó e tạo dc cái thông báo mà . bây giờ tự nhiên lại quên mất cách làm crying ss thử check lại rùi up hình hướng dẫn dùm e nhé ss big grin
mingenlove
Admin
Admin
mingenlove

Bài gửiTiêu đề: Re: Một số góp ý cho MEV   Một số góp ý cho MEV - Page 2 EmptyWed May 04, 2011 8:47 pm

Loading
@karin: vậy em biết mấy link của fanclub ME ko, cho chị xin đi, chị có link fanclub của ss Ân bên facebook nhưng máy nhà chị lúc vào được lúc ko vào được fb, chán ghê sad

@boy: em muốn tạo được cái thông báo thì em phải lập 1 topic mới, tức là em bấm vào nút "gửi bài mới" ấy, rồi em kéo xuống dưới cùng sẽ thấy tùy chọn "thông báo" thui
boyzduize_vt
V.admin
V.admin
boyzduize_vt

Bài gửiTiêu đề: Re: Một số góp ý cho MEV   Một số góp ý cho MEV - Page 2 EmptyWed May 04, 2011 9:07 pm

Loading
ss ko vào dc FB thì ss ra YH e đá qua cho ss cái sòt hỗ trợ bảo đảm ko vô dc FB e bỏ nghề săn tin laughing
p/s : e đã săn dc 1 thứ khá là hay nếu ss mún bik thì YH buzz cho e nhé hihihehe_heo16

@ss ming : cái đó e với ss al cũng thử rồi ko được ss ui hình như chỉ có admin mới làm dc hay sao ý
the_lord_of_the_cats
Smem
Smem
the_lord_of_the_cats

Bài gửiTiêu đề: Re: Một số góp ý cho MEV   Một số góp ý cho MEV - Page 2 EmptyFri May 06, 2011 1:52 am

Loading
Bây giờ mới biết hai anh chị nhà ta có cả fb à, từ xưa đến nay có bao giờ để ý đến fb bao giờ đâu.
htech
Member
Member
htech

Số bài gửi Số bài gửi : 50
Cám ơn Cám ơn : 1
Sinh nhật Sinh nhật : 27/03/1991
Tham gia Tham gia : 13/05/2011

Bài gửiTiêu đề: dsfffffffffsa   Một số góp ý cho MEV - Page 2 EmptyTue May 17, 2011 9:52 pm

Loading
big grin cho e góp ý chút ạ.nội quy nhà mình sao hok có phần avatar của mem và bdh ạ.
Vào nhà mình thấy nhìu bạn thik mingen muk toàn để hình các diễn viên khác hok àk.có thể nhìu bạn thik nhìu diễn viên ca sĩ.bạn có thể để hình họ ở những nơi khác.như forum của họ or các trang cộng đồng khác.nhưng nhà mình là forum những người ju mến mingen.tok nghĩ chax các bạn cũng rất ju wy' mingen jay sao lại để hình người khác.hok thì để hình các bạn hay gia đình cũng okj.nhìu ngừi khó tính có thể sẽ nghĩ các bạn đặt sự thần tượng nhầm ở nơi đây.avatar để thể hiện các bạn thần tượng ng đó đúng hem.thần tượng đâu fai nơi đâu cũng để avatar ng đó.có thể họ sẽ nghĩ bạn khoe khoang thần tượng của mình ák.^^.
Vào forum e thấy hơi bùn bùn sao ák.khi thấy ngay cả bdh cũng để avatar các diễn viên khác.>.<
matcuoi36

Được sửa bởi htech ngày Wed May 18, 2011 11:19 am; sửa lần 1.
mingenlove
Admin
Admin
mingenlove

Bài gửiTiêu đề: Re: Một số góp ý cho MEV   Một số góp ý cho MEV - Page 2 EmptyTue May 17, 2011 10:05 pm

Loading
thật ra thì cũng có thể bắt buộc mem để avatar của nhà mình đấy, tại dạo này chị bận nên chưa mò code, với lại nghĩ rằng cứ để mọi người tự do thoải mái nên thui big grin. Vậy theo ý mọi người thì sao Một số góp ý cho MEV - Page 2 659303
htech
Member
Member
htech

Số bài gửi Số bài gửi : 50
Cám ơn Cám ơn : 1
Sinh nhật Sinh nhật : 27/03/1991
Tham gia Tham gia : 13/05/2011

Bài gửiTiêu đề: Re: Một số góp ý cho MEV   Một số góp ý cho MEV - Page 2 EmptyTue May 17, 2011 10:17 pm

Loading
hyhy.e ủng hộ nội quy cũ là quy định avatar mem ạ
như vậy khách vào forum sẽ thấy forum chiên nghiệp hơn ạ.yehzzzz
boyzduize_vt
V.admin
V.admin
boyzduize_vt

Bài gửiTiêu đề: Re: Một số góp ý cho MEV   Một số góp ý cho MEV - Page 2 EmptyTue May 17, 2011 10:20 pm

Loading
Theo em đó là quyền tự do cá nhân của mỗi người gì chứ đụng chạm tới thần tượng / tôn giáo v..v vụ này dễ xảy ra tranh cãi lắm . Em 1 phiếu để nguyên như cũ ko nhất thiết bắt buộc avata và chữ kí phải có ME . Forum mình là 4rum ME vào đây người ta biết ngay đây là 4rum chuyên về ME chứ k nhất thiết phải có hình ME trên avata hay chữ kí mới gọi là fan của ME .
thienthannho
Moderator
Moderator
thienthannho

Bài gửiTiêu đề: Re: Một số góp ý cho MEV   Một số góp ý cho MEV - Page 2 EmptyTue May 17, 2011 10:41 pm

Loading
tớ vừa edit chữ ký lẫn avatar batting eyelashes (để nói cho mạnh miệng) nhưng ko có nghĩa là tớ ủng hộ về việc quy định lại avatar, cũng như nhiều forum khác, ko có quy định nào về nội dung avatar cả, chỉ cần ava ko thô tục, sai kích thước..v.v..là ok...
còn nữa, để ava của dv khác ko có nghĩa là ko yêu thích mingen, nếu ngay cả quyền tự do cơ bản này mà MEV cũng ko có thì ....ko còn gì để nói...
Là thành viên BQT nên tớ ko muốn bị kiu riu rằng ko gương mẫu hay gì đó đại loại như thế...đó là lý do tớ edit avatar... và tớ nhấn mạnh lại lần nữa, tình yêu dành cho mingen ko cần thể hiện bằng hình thức, chỉ cần mem tham gia đóng góp tích cực thì đó là hành động thể hiện tình yêu dành cho mingen cụ thể nhất.
Tiểu Bối
Smem
Smem
Tiểu Bối

Số bài gửi Số bài gửi : 33
Sinh nhật Sinh nhật : 17/11/1993
Tham gia Tham gia : 19/11/2010

Bài gửiTiêu đề: Re: Một số góp ý cho MEV   Một số góp ý cho MEV - Page 2 EmptyTue Jun 07, 2011 4:50 pm

Loading
em có góp ý đôi chút về việc sắp xếp nội dung bài viết trong MEV, vì mấy tháng nay em off lâu quá nên ko biết BQT đã thay đổi một số quy định trong việc post bài....
Như box phim NNCV, có 2 topic đều là hình ảnh trong phim, 1 cái là hậu trường, 1 cái là hình trong phim, nhưng hình như topic ảnh hậu trường đã bị close, smod thông báo đã có topic hình và tin tức rồi.....sau đó em vào link topic hình ảnh mà smod đưa thì thấy hình hậu trường và hình ảnh trong phim post chung 1 topic...
theo em, em cảm thấy post như vậy rất bừa bãi lung tung
thứ nhất, nếu như có ai đó muốn tìm ảnh hậu trường thì phải vào topic hình ảnh chung mà tìm, vấn đề ở chỗ vì gộp chung cả 2 loại hậu trường và hình trong phim lại nên số page tăng cao, việc tìm kiếm thật sự rất vất vả, ngược lại như em muốn tìm hình ảnh trong phim, hoặc hình design đẹp 1 chút để làm hình nền desktop thì mò mẫm, bới tung cả topic 1 hồi lâu mới tìm đc 1, 2 tấm.....
em thấy những box phim khác trong MEV chia ra rất cụ thể, hình hậu trường, hình trong phim, hình design, hình tuyên truyền, tin tức, clip tuyên truyền, clip hậu trường....
thứ 2, nếu có bạn nào có hình ảnh, clip muốn chia sẻ thì có thể dễ dàng tìm đúng chủ đề của topic mà post, ko bị lo là post nhầm nơi hay bị move bài nữa.
boyzduize_vt
V.admin
V.admin
boyzduize_vt

Bài gửiTiêu đề: Re: Một số góp ý cho MEV   Một số góp ý cho MEV - Page 2 EmptyTue Jun 07, 2011 5:00 pm

Loading
@ Bối : Những ý kiến như bạn cũng đã có nhiều người hỏi . Vì thứ 1 MEV mình hiện có một số mod đang bận thi cử ( trong đó có cả mình ) vd như 2 box hậu trường và hình trong phim là mình và ss hoa lập cùng 1 lúc nên xảy ra như thế . Thứ 1 là tin và hình thì ngày có ngày ko mà số lượng mem cm bình loạn rất nhiều big grin . Nên tạm thời mình để đó chờ sau khi thi xong mình sẽ lọc ra riêng từng topic như bạn đã ý kiến big grin . Xin lỗi vì sự bất tiện này
mingenlove
Admin
Admin
mingenlove

Bài gửiTiêu đề: Re: Một số góp ý cho MEV   Một số góp ý cho MEV - Page 2 EmptyTue Jun 07, 2011 7:56 pm

Loading
@Bối: hôm qua chị cũng vừa mới thảo luận với smod boy về vấn đề này. Do dạo này BDH ai cũng bận, gặp thêm có 1 số bạn cứ up lung tung ko đúng topic, cho nên ko quản và chuyển lại kịp. Chuyển hình nhanh chứ ko phải lâu, nhưng nhưng nếu chuyển hình ko thì 1 số cm của mọi người sẽ bị lẫn lộn, cho nên chị thống nhất tạm thời cứ để mọi người post và cm, khi nào hết phim chị sẽ gộp 2 topic lại làm 1, sau đó lựa hình phân ra hình hậu trường, hình trong phim để lưu trữ để mọi người tiện tìm kiếm. Em thông cảm nha :happy:
boyzduize_vt
V.admin
V.admin
boyzduize_vt

Bài gửiTiêu đề: Re: Một số góp ý cho MEV   Một số góp ý cho MEV - Page 2 EmptyTue Jun 07, 2011 9:42 pm

Loading
boyzduize_vt đã viết:
Chuyện là e mún xin ss ming add thêm 1 số icon biểu cảm nhìn cho vui mắt ^^ . E xin đưa thêm 1 số như vầy ss xem dc cái nào thì được nhé ss ^^"

Một số góp ý cho MEV - Page 2 HeheMột số góp ý cho MEV - Page 2 21Một số góp ý cho MEV - Page 2 41Một số góp ý cho MEV - Page 2 43Một số góp ý cho MEV - Page 2 12Một số góp ý cho MEV - Page 2 22Một số góp ý cho MEV - Page 2 53Một số góp ý cho MEV - Page 2 33Một số góp ý cho MEV - Page 2 36Một số góp ý cho MEV - Page 2 35Một số góp ý cho MEV - Page 2 23Một số góp ý cho MEV - Page 2 6Một số góp ý cho MEV - Page 2 50Một số góp ý cho MEV - Page 2 56Một số góp ý cho MEV - Page 2 Leaf18Một số góp ý cho MEV - Page 2 Leaf9Một số góp ý cho MEV - Page 2 Leaf7Một số góp ý cho MEV - Page 2 Leaf20Một số góp ý cho MEV - Page 2 160Một số góp ý cho MEV - Page 2 EmbarrassedMột số góp ý cho MEV - Page 2 BiggrinMột số góp ý cho MEV - Page 2 SmileMột số góp ý cho MEV - Page 2 WinkMột số góp ý cho MEV - Page 2 CryMột số góp ý cho MEV - Page 2 SureMột số góp ý cho MEV - Page 2 ConfusedMột số góp ý cho MEV - Page 2 ColdMột số góp ý cho MEV - Page 2 89Một số góp ý cho MEV - Page 2 94Một số góp ý cho MEV - Page 2 Gem22Một số góp ý cho MEV - Page 2 Sweet_kissMột số góp ý cho MEV - Page 2 GoMột số góp ý cho MEV - Page 2 CoolMột số góp ý cho MEV - Page 2 BurnMột số góp ý cho MEV - Page 2 63Một số góp ý cho MEV - Page 2 16Một số góp ý cho MEV - Page 2 6Một số góp ý cho MEV - Page 2 18Một số góp ý cho MEV - Page 2 12Một số góp ý cho MEV - Page 2 5Một số góp ý cho MEV - Page 2 4Một số góp ý cho MEV - Page 2 3Một số góp ý cho MEV - Page 2 14Một số góp ý cho MEV - Page 2 1Một số góp ý cho MEV - Page 2 5Một số góp ý cho MEV - Page 2 29Một số góp ý cho MEV - Page 2 2Một số góp ý cho MEV - Page 2 8Một số góp ý cho MEV - Page 2 20Một số góp ý cho MEV - Page 2 27Một số góp ý cho MEV - Page 2 50Một số góp ý cho MEV - Page 2 49Một số góp ý cho MEV - Page 2 41Một số góp ý cho MEV - Page 2 56Một số góp ý cho MEV - Page 2 59Một số góp ý cho MEV - Page 2 52Một số góp ý cho MEV - Page 2 8Một số góp ý cho MEV - Page 2 4Một số góp ý cho MEV - Page 2 2Một số góp ý cho MEV - Page 2 37Một số góp ý cho MEV - Page 2 44Một số góp ý cho MEV - Page 2 54Một số góp ý cho MEV - Page 2 65Một số góp ý cho MEV - Page 2 19Một số góp ý cho MEV - Page 2 31Một số góp ý cho MEV - Page 2 30Một số góp ý cho MEV - Page 2 9
the_lord_of_the_cats
Smem
Smem
the_lord_of_the_cats

Bài gửiTiêu đề: Re: Một số góp ý cho MEV   Một số góp ý cho MEV - Page 2 EmptyWed Jun 08, 2011 12:03 am

Loading
Theo mình nghĩ thì avatar là chữ ký là quyền tự do thôi, bắt ép dễ sinh chuyện sad
Nhiều bạn cũng hâm mộ rất nhiều thần tượng, và có sự hâm mộ theo thứ tự, nên thường ưu tiên thần tượng mình hâm mộ nhất làm avatar.
Mặc dù mong muốn là để avatar của anh chị thì đẹp và đồng bộ hơn, nhưng dù sao vẫn phải tôn trọng quyền tự do cá nhân mà. big grin
Vả lại, miễn trong lòng có anh chị là được rồi. ^^ Cảm ơn ý kiến của bạn chủ thớt nhé.
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Một số góp ý cho MEV   Một số góp ý cho MEV - Page 2 Empty

Loading

Một số góp ý cho MEV

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 2 trong tổng số 3 trangChuyển đến trang : Previous  1, 2, 3  Next