Mingen Điền Trang

Trang chủTrang ChínhGalleryLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Share

[News]Vấn đề giáo dục trẻ em của chúng ta

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
annanguyen
Member
Member
annanguyen

Số bài gửi Số bài gửi : 45
Cám ơn Cám ơn : 2
Tham gia Tham gia : 01/02/2013
Đến từ Đến từ : Canada

[News]Vấn đề giáo dục trẻ em của chúng ta Empty
Bài gửiTiêu đề: [News]Vấn đề giáo dục trẻ em của chúng ta   [News]Vấn đề giáo dục trẻ em của chúng ta EmptyFri Nov 15, 2013 2:28 pm

Loading
Từ wb của 1 bạn sau khi xem xong "Stars know my heart"

Vấn đề giáo dục trẻ em của chúng ta

[News]Vấn đề giáo dục trẻ em của chúng ta Mat2_zpsef900a82

Nguồn : Minh Đạo  AF
Viettrans : Annanguyen@MEV

Trước tiên, Tôi thừa nhận Tôi không phải là Minh Đạo fans, nhưng tối hôm qua Tôi có xem MD trong '' Star Know My Heart" ( Truyền hình đài Chiết Giang), MD là 1 khách mời để giáo dục 2 trẻ em.Đầu tiên là bé Tong Po, cô bé rất đáng yêu, có lẽ vì thời tiết lạnh nên cô bé ko được khoẻ nhưng cô bé ko chịu cho Bác sĩ khám, nhưng MD đã kiên nhẫn và hướng dẫn nhẹ nhàng, MD đi đến bác sĩ cùng cô bé. Lúc cô bé khóc,MD rất chu đáo và kiên nhẫn, không hề tức giận với tiếng khóc của trẻ con. Cũng được, không có gì đặc biệt lắm đối với tôi, nhưng đến lần thứ 2, cô bé gái 11 tuổi, Tôi thật sự ngưỡng mộ MD.

Khi đối mặt với bé gái 11 tuổi, thường là dẫn đi công viên để vui chơi nhưng MD lại thay đổi kế hoạch vì cô bé này là 1 cô bé hư hỏng. MD khéo léo để cho cô bé có được trãi nghiệm, học hỏi cuộc sống ở nông thôn, MĐ không chỉ mang đến cho cô bé 1 số kinh nghiệm mà còn khuyến khích cô làm công việc nương rẫy và ở lại phụ giúp. Cô bé đã gặp được 1 cậu bé và trở thành bạn, đấy là lý do vì sao MĐ để cho chúng lại với nhau vì MĐ muốn cho mọi người biết, dạy trẻ em có thể làm theo cách này. Lợi thế lớn nhất trong số này là MĐ nhẹ nhàng, ko hề thiếu sự kiên nhẫn, anh ấy cũng dám giáo dục các em theo cách này. Trong vấn đề này các em có thể được độc lập, và phát triển cá nhân.

Tôi thích những gì mà MĐ nói với cô bé này, MĐ nói... Bạn đã học được kiến thức đó là tài năng của bạn, nhưng tài năng này là để giúp đỡ người khác, chứ không phải để nói hay tranh luận với người khác, chính vì vậy bạn sẽ trở nên hoàn thiện hơn, nói ít nhưng làm nhiều

[News]Vấn đề giáo dục trẻ em của chúng ta Mit1

[News]Vấn đề giáo dục trẻ em của chúng ta Mit3

[News]Vấn đề giáo dục trẻ em của chúng ta Zhang3_zpsf9c4d12f

[News]Vấn đề giáo dục trẻ em của chúng ta Zhang6_zpsc314d3a6

[News]Vấn đề giáo dục trẻ em của chúng ta

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang

Similar topics

-
» [News]23/6/2011-Trần Kiều Ân giao lưu trực tuyến trên QQ Weibo
» Phim Chung Vô Diệm đã ra đĩa, la la
» Link down và xem online Chung Vô Diệm