Mingen Điền Trang

Trang chủTrang ChínhGalleryLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Share

Tản mạn về anh Matt!

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
vothantuongvy
Member
Member
vothantuongvy

Số bài gửi Số bài gửi : 39
Cám ơn Cám ơn : 2
Sinh nhật Sinh nhật : 19/11/1993
Tham gia Tham gia : 16/07/2011
Đến từ Đến từ : SenWell

Tản mạn về anh Matt! Empty
Bài gửiTiêu đề: Tản mạn về anh Matt!   Tản mạn về anh Matt! EmptyThu Sep 08, 2011 3:00 am

Loading
Không bik mọi người thế nào nhưng qua tất cả các phim của anh Minh Đạo tớ có 1 kết luận theo ý chủ quan thế này ko biết có đúng ko nữa...
Thứ nhất, hầu như phim nào anh cũng là 1 người thành đạt và cao quý Tản mạn về anh Matt! 721724 Tản mạn về anh Matt! 721724 . Không trước cũng sau anh lúc nào anh cũng là 1 hoàng tử, 1 người trẻ đầy nhiệt huyết, 1 vị tướng, 1 vị vua hay 1 chàng lãng tử nhà giàu Tản mạn về anh Matt! 212350 ................ Ở bất kì 1 bộ phim anh cũng gần như là người hoàn hảo và chưa khi nào anh làm ta thất vọng về 1 hình tượng mẫu mực, lí tưởng/
Với các vai nữ diễn chung vs anh cũng thế. Dù là phim thần tượng, phim truyền hình, phim cổ trang...... ở vai nào cũng luôn có 1 bóng hồng xinh đẹp, nhí nhảnh, mang 1 trái tim vị tha và yêu anh hết mực. Phải chăng ở anh cả chúng ta, những người yêu thix anh hay cả các đạo diễn cũng đều muốn 1 "khuôn mẫu lí tưởng" như anh, 1 người lạnh lùng nhưng đầy nhiệt huyết và bản lĩnh sẽ luôn có 1 người đẹp "ngây thơ" để cân bằng???
Nói về Kiều Ân trước, chị ấy khi nào đóng bên cạnh anh cũng đều là cô gái nhí nhảnh, yêu anh bằng cả linh hồn thánh thiện dù đôi lúc sốc nổi và ngốc nghếch. 1 Diệp thiên Du hoạt bát và rồi 1 Hạ Thiên tomboy cũng ko khác. Tản mạn về anh Matt! 475168 Tản mạn về anh Matt! 475168 Tản mạn về anh Matt! 178490 Tản mạn về anh Matt! 178490 Tản mạn về anh Matt! 551201 Mãi đến Tiểu Hàn, ta cảm nhận 1 cô gái với tấm lòng ấm áp và 1 tâm hồn đẹp niết bao. Và rồi cuối cùng, cô cũng đáng yêu và cũng luôn mơ mộng trong thế giới bé nhỏ của mình. Cô hi sinh hết mình cho tình yêu......... Mỗi hoàn cảnh khác nhau sẽ cho ta 1 hình tượng nữ bên anh khác nhau cách xử lý khác nhau..........
Đến Tăng Dị Kiều vs vai Tiểu Bối cũng trông khá giống Thiên Du đúng ko? Tản mạn về anh Matt! 554663 Tản mạn về anh Matt! 554663 Xem phim Khu vườn táo rồi Nụ cười trong tim em, Hạnh phúc ở bến đỗ kế tiếp, chung vô Diệm mọi người có nhận ra những cô gái ngổ ngáo, kute... bên anh như mình vẫn thấy ko? Mấy cô này lúc đầu khác người, ko nổi bật hoặc xấu xí và rồi sau khi gặp anh họ đều biến từ chim sẻ trở thành phượng hoàng lộng lẫy, kiêu sa và đẹp vô cùng Tản mạn về anh Matt! 628704 Tản mạn về anh Matt! 628704 Tản mạn về anh Matt! 628704
Riêng với Thiên đường, lần này hơi khác 1 chút vì lần này ko phải mấy nàng lọ lem thường thấy mà lại là 1 đại tiểu thư ngang ngược còn anh là 1 thần đồng nghèo. Thấy ko? anh vẫn hoàn hảo mà, 1 thần đồng thì có thể có đc mọi thứ từ bàn tay trắng nhờ cái đầu. Anh vẫn là 1 hoàng tử lấp lánh khi thành danh......... Cô nàng "gà cao cẳng" ấy có phải vì có tiền nên có đc trái tim của Kế Xuân ko? Hiển nhiên là ko rồi.
Bỗng dưng tớ nhận ra thêm 1 điều nữa, bên cạnh những cô nàng "chân mệnh" của anh thì cũng có thêm mấy nàng hoặc đài cát hoặc chân quê "được" định sẵn làm "người í" của anh nhưng rồi với những lí do đường đời, họ ko thể đến với anh đấy. Dù vậy , họ vẫn yêu anh tha thiết........ Có gọi anh là đào hoa đc ko ta?
Nói tới Nữ nhân của vua, mĩ nhân thiên hạ hay hằng nga tiên nữ....... anh dù bị "ĐÁ" nhưng anh đâu có cô đơn. Những cô gái khác dễ thương hơn, đáng yêu hơn vẫn luôn yêu anh mà. Anh vẫn thích những cô gái dễ thương mà đúng ko? Phải chăng có đôi lần những fan nữ thích anh trong đó có chúng ta cũng mơ mộng và cố gắng để trở thành 1 cô nhox đáng yêu như thế Tản mạn về anh Matt! 784533 Tản mạn về anh Matt! 784533 Tản mạn về anh Matt! 554663 Tản mạn về anh Matt! 554663
Thêm 1 ý nữa nhá, hình như tớ có 1 thói quen mà ko bik có từ khi nào, đó là tìm hết các đài để xem có phim Trung Quốc hay Đài Loan nào có anh hay ko? Mỗi lần có 1 phim mới lạ là tớ đều xem khúc dạo để chờ xem anh. Rồi khi có phim anh xuất hiện, trừ phim thần tượng hay phim vs chị Ân còn lại tớ đều ko quan tâm nội dung, tớ chỉ quan tâm là anh mình sẽ tìm đc hạnh phúc hay anh xuất hiện nhìu ko thôi. Tớ chỉ biết ngồi, đón xem và hễ anh vui thì mình vui, anh buồn hay bị bỏ rơi là hôm đó ko thể tớ bình thường đc. Mà hình như mấy bác đạo diễn đều hiểu tâm lí mình nhỉ, chưa bao giờ họ để mình thất vọng về anh Minh Đạo trên phim.........
Mãi yêu anh........... My Matthew, My love and My life............
boyzduize_vt
V.admin
V.admin
boyzduize_vt

Số bài gửi Số bài gửi : 854
Cám ơn Cám ơn : 3
Sinh nhật Sinh nhật : 08/04/1992
Tham gia Tham gia : 02/03/2011
Đến từ Đến từ : Sasunaru fanclub...tebayo!!!

Bài gửiTiêu đề: Re: Tản mạn về anh Matt!   Tản mạn về anh Matt! EmptyThu Sep 08, 2011 12:03 pm

Loading
Cảm ơn bài cảm nhận của e nhé nhưng mà sai topic mất rồi big grin đã remove dùm e rồi đó nhưng sau này chú ý nếu ko cần thiết thì đừng lập topic nhé vd bài cảm nhận này e có thể đăng vào topic cảm nhận của fan về MD nhé
- thân boy -
annathuy1994
Member
Member
annathuy1994

Số bài gửi Số bài gửi : 124
Cám ơn Cám ơn : 1
Sinh nhật Sinh nhật : 28/08/1994
Tham gia Tham gia : 20/06/2011
Đến từ Đến từ : hà nội

Bài gửiTiêu đề: Re: Tản mạn về anh Matt!   Tản mạn về anh Matt! EmptyThu Sep 08, 2011 12:38 pm

Loading
Bạn có nhầm không anh Đạo hình như đâu có đóng trạm kế tiếp hạnh phúc?

Ko cm 1 dòng nha em!
mingenlove
Admin
Admin
mingenlove

Số bài gửi Số bài gửi : 2628
Cám ơn Cám ơn : 137
Tham gia Tham gia : 22/09/2010

Bài gửiTiêu đề: Re: Tản mạn về anh Matt!   Tản mạn về anh Matt! EmptyThu Sep 08, 2011 7:29 pm

Loading
@vothantuongvy: thế em đã xem phim "áo cưới thiên quốc" chưa? phim đó anh ko phải là 1 hoàng tử, mà anh chỉ là 1 lãng tử với 1 trái tim si tình, si tình đến độ hạnh phúc đã nắm trong tay nhưng vẫn chấp nhận buông tay để người mình iu được hp...crying. Đó là vai diễn đánh dấu bước phát triển trong sự nghiệp của anh, và mình cũng thừa nhận anh đóng rất đạt vai Trình Hải Nặc nhưng mình ko can đảm coi lại lần thứ 2...sad

Và còn 1 bộ phim mà em quên kể ra đó là "Người Tình Thiên Sứ", phim đó anh ko phải là 1 hoàng tử cũng ko phải là 1 kẻ nghèo xơ xác, mà anh chính là anh, 1 Dương Thiên Hựu hiền lành, chất phác, thật thà, giản dị với nhiều châm ngôn, triết lý, hoàn toàn giống 1 Lâm Minh Đạo ngoài đời thực...
https://mingenvietnam.forumvi.com
annathuy1994
Member
Member
annathuy1994

Bài gửiTiêu đề: Re: Tản mạn về anh Matt!   Tản mạn về anh Matt! EmptyThu Sep 08, 2011 7:59 pm

Loading
Ôi.cả 2 fiml em đều chưa xem.giờ tìm lại trên mạng cũng không có nữa!àk!trên web mình có xem trực tiếp được không chị mingenlove?
mingenlove
Admin
Admin
mingenlove

Số bài gửi Số bài gửi : 2628
Cám ơn Cám ơn : 137
Tham gia Tham gia : 22/09/2010

Bài gửiTiêu đề: Re: Tản mạn về anh Matt!   Tản mạn về anh Matt! EmptyFri Sep 09, 2011 7:42 pm

Loading
https://mingenvietnam.forumvi.com
my_love143
Member
Member
my_love143

Số bài gửi Số bài gửi : 449
Cám ơn Cám ơn : 6
Tham gia Tham gia : 22/02/2011

Bài gửiTiêu đề: Re: Tản mạn về anh Matt!   Tản mạn về anh Matt! EmptySat Sep 10, 2011 10:36 am

Loading
còn e thì cả 2 đều đã xem nhưng ko có phim nào coi trọn vẹn hết laughing
để khi nào rảnh e phải xem lại mới được, để coi a khi ko là hoàng tử sẽ thế nào :happy:
ly_koi1992

ly_koi1992

Số bài gửi Số bài gửi : 1
Cám ơn Cám ơn : 0
Tham gia Tham gia : 11/09/2011

Bài gửiTiêu đề: Re: Tản mạn về anh Matt!   Tản mạn về anh Matt! EmptySun Sep 11, 2011 1:43 pm

Loading
vẫn chỉ thần tượng nhất 2 bộ phim hoàng tử ếch và anh dã 3+1 love struck

minhdao kieuan1 cả 2 bộ phim đều hay nhưng k biết tìm link vietsub ở đâu ( k thích nghe lồng tiếng crying )
annathuy1994
Member
Member
annathuy1994

Bài gửiTiêu đề: Re: Tản mạn về anh Matt!   Tản mạn về anh Matt! EmptySun Sep 11, 2011 1:47 pm

Loading
cả 2 bộ phim này bạn tìm trên youtube là ra àk!mình bây giờ đang xem lại HTE.hehe
Kyubi
V.admin
V.admin
Kyubi

Số bài gửi Số bài gửi : 65
Cám ơn Cám ơn : 3
Tham gia Tham gia : 11/09/2011

Bài gửiTiêu đề: Re: Tản mạn về anh Matt!   Tản mạn về anh Matt! EmptySun Sep 11, 2011 3:04 pm

Loading
warning : Đang spam gây loãng topic , nhanh chóng edit hoặc sẽ bị del bài
- thân boy -
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Tản mạn về anh Matt!   Tản mạn về anh Matt! Empty

Loading

Tản mạn về anh Matt!

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang