Mingen Điền Trang

Trang chủTrang ChínhGalleryLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Share

Nam diễn viên Minh Đạo học 11 năm chưa tốt nghiệp Đại học

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
spring_eternal2007
Member
Member
spring_eternal2007

Số bài gửi Số bài gửi : 6
Cám ơn Cám ơn : 0
Tham gia Tham gia : 26/06/2011

Nam diễn viên Minh Đạo học 11 năm chưa tốt nghiệp Đại học  Empty
Bài gửiTiêu đề: Nam diễn viên Minh Đạo học 11 năm chưa tốt nghiệp Đại học    Nam diễn viên Minh Đạo học 11 năm chưa tốt nghiệp Đại học  EmptyTue Jul 05, 2011 4:11 pm

Loading
Xem tin gốc
Báo TTVH - 6 ngày trước 346 lượt xem

(TT&VH Online) - Nam người mẫu, diễn viên nổi tiếng xứ Đài, Minh Đạo làm người hâm mộ hết sức bất ngờ khi 11 năm vẫn chưa tốt nghiệp Đại học. Nhưng theo truyền thông Đài Loan đây chỉ là một chiêu để trốn nghĩa vụ quân sự.
Facebook Twitter 0 bình chọn Viết bình luận Lưu bài này
Nam người mẫu, diễn viên Minh Đạo - Ảnh: Xinmsn

Nam người mẫu, diễn viên Minh Đạo đã được gọi tham gia nghĩa vụ quân sự từ lâu. Tuy nhiên, để tránh phải thực hiện nghĩa vụ công dân, Minh Đạo đã nhiều lần lấy cớ vẫn còn đi học. Đã 10 năm trôi qua nhưng Minh Đạo vẫn “chưa chịu” tốt nghiệp Đại học. Rất có thể Minh Đạo sẽ bị buộc tội trốn tránh nghĩa vụ quân sự theo luật pháp Đài Loan.

Cách đây vài ngày, Minh Đạo nhận được giấy yêu cầu anh phải nhập ngũ ngay khi có lệnh triệu tập hoặc sẽ phải đối mặt với nhiều rắc rối vì chống lại luật của chính quyền Đài Loan.

Trong khi đó, quản lý riêng của Minh Đạo đã bác bỏ tin đồn Minh Đạo chạy tiền để được… ở lại trường Đại học lâu hơn. Công ty giải trí Minh Đạo đang đầu quân cũng xác nhận rằng sẽ tạo điều kiện cho nam diễn viên này thực hiện nghĩa vụ quân sự trong năm 2013 sau khi kết thúc dự án hiện tại.

Theo phó hiệu trưởng trường Học viện Công nghệ Tung Nan – nơi Minh Đạo đang theo học, hiện tại nam diễn viên này còn thiếu 6 trong số 74 tín chỉ yêu cầu. Nếu cứ theo tiến độ hiện tại thì Minh Đạo sẽ mất khoảng 20 năm để hoàn thành việc học tại ngôi trường này.

Trước Minh Đạo, một số mỹ nam xứ Đài như Nguyễn Kinh Thiên, Hạ Quân Tường và Trịnh Nguyên Sướng cũng đã tìm mọi cách để trốn tránh nghĩa vụ quân sự và gặp phải khá nhiều rắc rối.

Vũ Ngọc (Theo Xinmsn)
nguồn :http://www.baomoi.com/Nam-dien-vien-Minh-Dao-hoc-11-nam-chua-tot-nghiep-Dai-hoc/132/6535574.epi
annathuy1994
Member
Member
annathuy1994

Số bài gửi Số bài gửi : 124
Cám ơn Cám ơn : 1
Sinh nhật Sinh nhật : 28/08/1994
Tham gia Tham gia : 20/06/2011
Đến từ Đến từ : hà nội

Bài gửiTiêu đề: Re: Nam diễn viên Minh Đạo học 11 năm chưa tốt nghiệp Đại học    Nam diễn viên Minh Đạo học 11 năm chưa tốt nghiệp Đại học  EmptyTue Jul 05, 2011 4:53 pm

Loading
Hjx.sao anh lại thế!mình hy vọng anh sẽ nhanh chóng dj nghĩa vụ quân sự!dù sẽ rất nhớ anh nhưg mình ko thích người chốn tránh.
christina_1997
Member
Member
christina_1997

Số bài gửi Số bài gửi : 121
Cám ơn Cám ơn : 2
Tham gia Tham gia : 15/06/2011

Bài gửiTiêu đề: Re: Nam diễn viên Minh Đạo học 11 năm chưa tốt nghiệp Đại học    Nam diễn viên Minh Đạo học 11 năm chưa tốt nghiệp Đại học  EmptyTue Jul 05, 2011 9:51 pm

Loading
bạn ơi, nếu mình nhớ không lầm thì bản tin này đã đc đăng từ lâu lắm rồi, cách nay 3, 4 năm gì đó lận, mà mình nghĩ là báo chí thổi phồng sự việc lên thôi chứ ai tốt nghiệp đại học cũng phải đi nghĩa vụ quân sự thì chắc nước Đài Loan bị nạn biểu tình mất thôi whew! whew!
mingenlove
Admin
Admin
mingenlove

Số bài gửi Số bài gửi : 2628
Cám ơn Cám ơn : 137
Tham gia Tham gia : 22/09/2010

Bài gửiTiêu đề: Re: Nam diễn viên Minh Đạo học 11 năm chưa tốt nghiệp Đại học    Nam diễn viên Minh Đạo học 11 năm chưa tốt nghiệp Đại học  EmptyThu Jul 07, 2011 7:58 pm

Loading
mặc dù ko muốn ổng đi nghĩa vụ, nhưng biết đâu ông đi lúc đó nàng Ân nhớ ổng, sẽ thường tới lui thăm hỏi, lúc đó biết đâu fans ME chúng ta có nhiều tin mừng thú vị, hehe...laughing
https://mingenvietnam.forumvi.com
hienq1
Member
Member
hienq1

Số bài gửi Số bài gửi : 247
Tham gia Tham gia : 09/10/2010

Bài gửiTiêu đề: Re: Nam diễn viên Minh Đạo học 11 năm chưa tốt nghiệp Đại học    Nam diễn viên Minh Đạo học 11 năm chưa tốt nghiệp Đại học  EmptyThu Jul 07, 2011 8:45 pm

Loading
Hiền cũng mong như bạn nói , nhưng anh đi nghĩa vụ tình cảm với anh chị sẽ ko còn thân thiết thì sao đây , người ta thường nói xa mặt cách lòng .Mà H nghĩ anh đừng đi là tốt hơn 2 năm fan sẽ wen anh thì sao ?
SS ân ko có anh kế bên động viên ,ss ấy buồn khóc hoài thì sao ?
bess
Member
Member
bess

Số bài gửi Số bài gửi : 35
Cám ơn Cám ơn : 3
Tham gia Tham gia : 10/08/2011

Bài gửiTiêu đề: Re: Nam diễn viên Minh Đạo học 11 năm chưa tốt nghiệp Đại học    Nam diễn viên Minh Đạo học 11 năm chưa tốt nghiệp Đại học  EmptyThu Aug 11, 2011 1:37 pm

Loading
anh ý đang trong thời điểm đỉnh cao của sự nghiệp sao có thể đi nghĩa vụ quân sự đc.Mình chẳng muốn anh ý đi chút nào cả,Hy vọng là anh sớm đi rồi sớm về và tiếp tục tham gia đóng phim chứ đừng rời bỏ làng giải trí cưới vợ gogo
my_love143
Member
Member
my_love143

Số bài gửi Số bài gửi : 449
Cám ơn Cám ơn : 6
Tham gia Tham gia : 22/02/2011

Bài gửiTiêu đề: Re: Nam diễn viên Minh Đạo học 11 năm chưa tốt nghiệp Đại học    Nam diễn viên Minh Đạo học 11 năm chưa tốt nghiệp Đại học  EmptyTue Aug 16, 2011 11:52 am

Loading
mình cũng ko muốn a Đạo đi nghĩa vụ quân sự chút nào, đi lâu như vậy rồi sự nghiệp của a sẽ như thế nào trong khi sự nghiệp đang ở đỉnh cao như thế, còn ss Ân phải ở nhà 1 mình sao, ko thix đâu thiệt là bực mình angry
hienq1
Member
Member
hienq1

Số bài gửi Số bài gửi : 247
Tham gia Tham gia : 09/10/2010

Bài gửiTiêu đề: Re: Nam diễn viên Minh Đạo học 11 năm chưa tốt nghiệp Đại học    Nam diễn viên Minh Đạo học 11 năm chưa tốt nghiệp Đại học  EmptyTue Aug 16, 2011 4:43 pm

Loading
Anh ko co đi đâu bạn ơi , anh là nghệ sĩ nỗi tiếng hiền nghĩ anh có tiền đễ mua dc mà , đóng tiền rùi là ok thui à .Vã lại năm nay anh đã 30 rùi đâu có tuổi nhỏ nữa đâu mà đi nghĩa vụ .
từ ngày phim DBCV đóng máy tới giờ sao ko nghe có tin tức ji về anh và chị ân nữa hém ?
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Nam diễn viên Minh Đạo học 11 năm chưa tốt nghiệp Đại học    Nam diễn viên Minh Đạo học 11 năm chưa tốt nghiệp Đại học  Empty

Loading

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang

Similar topics

-
» Minh Đạo và những nữ diễn viên đã từng hợp tác
» Nữ diễn viên đóng với MĐ mà bạn thích nhất ( ngoài KA )
» KA vẫn chưa tìm thấy đối tượng của mình