Mingen Điền Trang

Trang chủTrang ChínhGalleryLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Share

[gameshow] Thử tài trí nhớ

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
yukipana21
Sub-team
Sub-team
yukipana21

Số bài gửi Số bài gửi : 230
Cám ơn Cám ơn : 61
Sinh nhật Sinh nhật : 31/12/1988
Tham gia Tham gia : 05/10/2010
Đến từ Đến từ : MEV

[gameshow] Thử tài trí nhớ  Empty
Bài gửiTiêu đề: [gameshow] Thử tài trí nhớ    [gameshow] Thử tài trí nhớ  EmptySun Jan 09, 2011 2:01 pm

Loading
Trò chơi rất đơn giản , nó jống như trò "chém thớt" 1 ai đó . Ngừơi trc sẽ ra 1 loạt những câu gợi ý [tối đa 3 câu] kích thích trí nhớ của mn về anh chị trong 3 film

- Hoàng Tử Ếch
- Anh Dã 3+1
- Níu giữ ánh dương , níu giữ em

Mình bắt đầu mở những câu hỏi ... hãy cùng nhớ lại những tình tiết , câu thoại , hay cảm xúc của anh chị trong 3 phim này nhé yesyes

1. Tại sao Hạ Thiên lại bị A lu ka ??? và ai đã cứu ss ấy khi bị bọn Khủng long nhấc bổng ????
2. Tại sao Diệp Thiên Du lại bằng lòng trả Đồng Hao về với Vân Hy và Tử Khiên
3 Những cảnh kiss nào trong film HTE bạn thik nhất!!! Tại sao ????
https://facebook.com/yukinguyen88
Phương Nhi
Member
Member
Phương Nhi

Số bài gửi Số bài gửi : 38
Cám ơn Cám ơn : 3
Sinh nhật Sinh nhật : 11/05/1998
Tham gia Tham gia : 01/10/2010

Bài gửiTiêu đề: Re: [gameshow] Thử tài trí nhớ    [gameshow] Thử tài trí nhớ  EmptySun Jan 09, 2011 3:36 pm

Loading
1/ Hạ Thiên bị aluka vì ss ấy đã cá với Khổng Long, nếu Gia Tướng, Bulu, Phương Uy ko đi học thì ss phải chấp nhận bị aluka. vì giữa đường gặp phải sói xám nên 3 người đến trễ, hại Hạ Thiên suýt nữa bị aluka. Và người cứu ss khỏi bọn KL ko ai khác là Gia Tướng.
2/ Thiên Du hiểu rằng người nhà ĐH rất lo cho anh ấy, với lại, cô tin trong thâm tâm ĐH cũng muốn tìm lại quá khứ của mình, tìm lại gia đình thật sự. nhưng lý do chính vẫn là vì cô thật sự yêu ĐH.
3/ Nhi thích nhất cái kiss ở trên sân thượng khách sạn Quan Mỹ, đêm trc lúc QH đưa mẹ rời khỏi. xem đoạn đó Nhi có 1 cảm giác thật ấm áp, đó cũng là cái kiss đầu tiên (nhưng ko phải đầu tiên) QH dành cho TD sau khi anh thật sự yêu TD, còn lần trc chỉ là "ngoài ý muốn".
yukipana21
Sub-team
Sub-team
yukipana21

Bài gửiTiêu đề: Re: [gameshow] Thử tài trí nhớ    [gameshow] Thử tài trí nhớ  EmptyMon Jan 10, 2011 2:25 pm

Loading
@phương nhi : bạn wên tạo đề tài mới rồi ^^

1 . Thiên Du làm thế nào tìm đc Quân Hạo khi ja đình anh thất thế
2 . Ai cứu Hạ Thiên khi Sói xám bắt cô
3. Trong "níu jữ ánh dương, níu jữ em " có bao nhiêu cảnh kiss của Dương Duệ và Tiểu Hàn

Em ơi đừng viết màu đỏ nha em :happy:
mingen26244
Member
Member
mingen26244

Số bài gửi Số bài gửi : 134
Cám ơn Cám ơn : 4
Sinh nhật Sinh nhật : 24/02/1996
Tham gia Tham gia : 08/10/2010
Đến từ Đến từ : HCMC

Bài gửiTiêu đề: Re: [gameshow] Thử tài trí nhớ    [gameshow] Thử tài trí nhớ  EmptyThu Jan 13, 2011 2:34 pm

Loading
1.cái nì e coi không kỹ nên => e bó tay ai giúp em đi.
2.ba Hạ Thiên dàn cảnh dựng nên 1 câu chuyện và diễn rất đạt làm Sói Xám cảm động tưởng thật nên sơ xuất,sau khi phát hiên mình bị lừa hắn nổi giận định bắn Hạ Thiên,nhưng trong lúc đó A Tướng đã kịp chạy nhanh đến ôm lấy Hạ Thiên và đỡ đạn cho ss ấy,sau đó còn phải đỡ cả chồng bàn ghế bị ngã từ trên xuống nữa sad.
3.Em chưa xem nhưng nghe đồn là 3,4 gì đó,bik đc một cảnh là khúc cuối phim,cực kỳ hấp dẫn luôn big grin
my_love143
Member
Member
my_love143

Số bài gửi Số bài gửi : 449
Cám ơn Cám ơn : 6
Tham gia Tham gia : 22/02/2011

Bài gửiTiêu đề: Re: [gameshow] Thử tài trí nhớ    [gameshow] Thử tài trí nhớ  EmptySun Mar 20, 2011 11:23 am

Loading
1. câu này nếu e nhớ hok lầm thì lúc QH và mẹ vào mua nước ở 1 tiệm, lúc đó QH hok có tiền trả tính mua 1 chai thôi thì TD tới và trả tiền cho a...e còn nhớ lúc đó TD đã nói "...trong tim ĐQH là 1 vị hoàng tử hơn tất cả vị hoàng tử khác, 1 thiên thần ĐH"...những lời nói của TD lúc đó đã làm QH động lòng và TD đã thuyết phục được QH đưa mẹ anh về QM sống :happy:
mingen26244
Member
Member
mingen26244

Bài gửiTiêu đề: Re: [gameshow] Thử tài trí nhớ    [gameshow] Thử tài trí nhớ  EmptyThu Mar 24, 2011 8:54 pm

Loading
ok.koi như xong hen,Em đặt câu hỏi đây

1.Điền vào chỗ trống nha.Đây là đoạn ở phòng thể dục trường Anh Dã,sau khi DK cố tình để A Tướng đánh bị thương,Hạ Thiên có hỏi 1 câu thế này :
-Tại sao anh lại không tin tưởng em chứ?
-Tiếp theo A Tướng trả lời thế nào? "Không phải anh không ........."

2.Trong HTE có bao nhiêu "con ếch" xuất hiện (tính cả đồ vật)

3.Trong Anh Dã có bao nhiêu lần Hạ Thiên và A Tướng giận nhau,cãi nhau nhỉ?Kể ra luôn nhé!
bin bin
Moderator
Moderator
bin bin

Số bài gửi Số bài gửi : 608
Cám ơn Cám ơn : 11
Sinh nhật Sinh nhật : 17/12/1991
Tham gia Tham gia : 07/02/2011
Đến từ Đến từ : Long Xuyên, An Giang

Bài gửiTiêu đề: Re: [gameshow] Thử tài trí nhớ    [gameshow] Thử tài trí nhớ  EmptyThu Mar 24, 2011 9:22 pm

Loading
Câu 1 với 3 thì mình nhớ kg nỗi... để lục lại film coi mới dc

Câu 2 nha:
-con ếch đầu tiên là ở tập đầu...công chúa mún giàu sang thì phải hun con ếch
-con ếch thứ 2 là trong quần đùi của DTD
-con ếch thứ 3 là cái ống heo hình con ếch
-trong lúc ông Đường Thuận Minh tới Tiền lai vãn kí hợp đồng với ĐH, bà Kim Chi với ông ấy cãi nhau làm con ếch tuột ra khỏi cái lu
-kế tiếp là con ếch hun DTD khi ĐQH âm thầm bỏ ra đi sau khi hẹn hò cùng DTD

Còn nữa kg mọi người...giúp em tiếp nha

my_love143
Member
Member
my_love143

Số bài gửi Số bài gửi : 449
Cám ơn Cám ơn : 6
Tham gia Tham gia : 22/02/2011

Bài gửiTiêu đề: Re: [gameshow] Thử tài trí nhớ    [gameshow] Thử tài trí nhớ  EmptyFri Mar 25, 2011 3:32 am

Loading
Mình nhớ còn lúc TD tới nhà QH làm hôm sn mẹ QH, TD đã tặng QH 1 hình dáng, 1 cái hình con ếch, cái còn lại hình j mình quên rồi :happy:
pechuz6362
Moderator
Moderator
pechuz6362

Số bài gửi Số bài gửi : 243
Tham gia Tham gia : 29/09/2010
Đến từ Đến từ : Roy house & MEV

Bài gửiTiêu đề: Re: [gameshow] Thử tài trí nhớ    [gameshow] Thử tài trí nhớ  EmptyFri Mar 25, 2011 8:24 pm

Loading
Còn lại là hình con mèo!!!!!!! laughing
http://dienanh.net/forums/member.php?u=327313
bin bin
Moderator
Moderator
bin bin

Số bài gửi Số bài gửi : 608
Cám ơn Cám ơn : 11
Sinh nhật Sinh nhật : 17/12/1991
Tham gia Tham gia : 07/02/2011
Đến từ Đến từ : Long Xuyên, An Giang

Bài gửiTiêu đề: Re: [gameshow] Thử tài trí nhớ    [gameshow] Thử tài trí nhớ  EmptyFri Mar 25, 2011 8:29 pm

Loading
cái còn lại là hình mèo Kitty hay gì á
hi...post lên rồi thấy chuzz trả lời òi big grin
mingen26244
Member
Member
mingen26244

Bài gửiTiêu đề: Re: [gameshow] Thử tài trí nhớ    [gameshow] Thử tài trí nhớ  EmptySun May 22, 2011 11:57 am

Loading
Câu thứ nhất chính là "Không phải anh không tin tưởng em mà là anh không tin tưởng vào bản thân mình,anh không tin rằng anh có thể giữ được em."

Câu 3 thì...hên xui.(nhìu qaus mà)
1.Ngay tập đầu,cái cảnh 2 người họ đánh Khổng Long vì nợ tiền Tiểu Hồi í.
2.A Tướng đang định xin lỗi Hạ Thiên giúp đỡ (hình như vậy) nhưng mà cô nàng xuất hiện ngay lúc này thế là cái tôi ổng nỗi lên ko thèm nữa,vậy là cuối cùng 2 ng` dàn trận dịnh đánh nhau trên mấy băng ghế "đánh thắng rồi hãy nói " laughing nhưng mà chưa kịp đánh thì Hạ Thiện thay đổi,bước xuống gòi nói "hi vọng hoàng tử của em sẽ xuất hiện".
3.Ở phòng tập thể dục,Hạ THiên vì A Tướng nên bảo vệ Khổng Long.=> 2 ng` này quánh nhau tiếp.
Còn nhìu lắm mà giờ hem nhớ hết,mà có nhớ kể cũng ko nổi luôn á
dream_kt
Member
Member
dream_kt

Số bài gửi Số bài gửi : 162
Cám ơn Cám ơn : 1
Sinh nhật Sinh nhật : 27/11/1994
Tham gia Tham gia : 26/04/2011
Đến từ Đến từ : Việt Nam

Bài gửiTiêu đề: Re: [gameshow] Thử tài trí nhớ    [gameshow] Thử tài trí nhớ  EmptyMon May 23, 2011 6:52 am

Loading
Dream trả lời lại câu 3 của ss yukipana21 nha
Trong " Níu giữ ánh dương, níu giữ em" Dương Huệ và Tiểu Hàn đã kiss nhau 3 lần:
Lần 1: Lúc 2 người uống say, Dương Huệ đã chủ động kiss Tiểu Hàn
Lần 2: Tiếp theo lúc đó luôn, Tiểu Hàn đã kiss lại Dương Duệ => xem như huề
Lần 3: Là cảnh cuối cùng, cái kiss lãng mạn ^^
mingen26244
Member
Member
mingen26244

Bài gửiTiêu đề: Re: [gameshow] Thử tài trí nhớ    [gameshow] Thử tài trí nhớ  EmptyThu Aug 16, 2012 10:50 pm

Loading
Sao bỏ hoang lâu quá không vui chơi vậy.Hinh như là tới lượt đặt câu hỏi á.Mình đặt nha.

1.Hãy kể lại nhưng gì bạn nhớ về nụ hôn thứ 2 của A Tướng và Hạ Thiện trong Anh Dã 3+1.
2.Liệt kê những lần mà A Tướng đã khóc trong Anh Dã.
3.Câu này vui nà,mọi người bu vô nha.Hãy kể lại những tình tiết giống nhau giữa HTE và AD.
yukipana21
Sub-team
Sub-team
yukipana21

Bài gửiTiêu đề: Re: [gameshow] Thử tài trí nhớ    [gameshow] Thử tài trí nhớ  EmptyThu Aug 16, 2012 11:27 pm

Loading
Sao kh phải HTE mà là Anh Dã nhỉ laughing , AD Oanh hem có nhiều lần cho lắm nên kh thể nhớ hết đc crying , thui nhớ cái nào thì nói cái có vậy laughing

1/ Nụ hôn thứ 2 của A Tướng và Hạ Thiên à ??? có phải nụ hôn ở dưới trăng có tiếng đàn piano kh nhỉ ??? , nếu đúng thì cảnh đó quá phỡn lun , coi chục lần lia tới lia lun chỉ cảnh đó thui [gameshow] Thử tài trí nhớ  387442* đầu óc hơi đen tối tí*[gameshow] Thử tài trí nhớ  387442

Hạ Thiên say rượu nên A Tướng đưa ss về , lúc về ss khoác tay lên vai của AT hỏi AT có yêu cô hay không , AT vì biết Phương Uy cũng iu HT , nên không trả lời thật lòng , thế là HT khóc như mưa ... sau đó HT tức lên chửi AT , AT chịu hem nổi nên ....kiss .... laughing rồi típ tục kiss kh tự chủ ....==> hùi coi cảnh nì đầu tiên , phải nói nắm gối xiết nó mún nát lun , bấn quá mà , nụ hôn quá lâu lun mà còn cạnh cảnh , mún giết fans ME hay sao ấy laughing

2/ Những lần khóc của A Tướng à ... mình kh nhớ hết đc , vì chỉ coi nh ở mí ep đầu thui , còn mí ep sau chỉ coi sơ cho qua nên kh mí để ý laughing , nhg lần khóc làm O ấn tượng nhất là cảnh AT bị trúng đạn kh thể cứu đc , anh đã xuất hồn đi gặp HT , lúc HT đang cắt hành tây khóc quá trời , anh ôm eo cô nói là cảm thấy hối hận vì kh nói thật lòng của mình ==> coi cảnh nì O cũng mún khóc theo dx của anh chị ấy >"< coi làm tưởng thật mới chít chứ

3/Tình tiết giống nhau của HTE và AD à .... kh nhớ nỗi có cảnh nào giống nhau .....ngồi họ kiss nhau [gameshow] Thử tài trí nhớ  387442

Câu hỏi típ nè :

1/ Hãy kể lại những tình tiết DTD giúp ĐQH xử lý những việc ở Senwell ?
2/ Trong 3 film ME đóng chung đc chiếu ở Vn bạn thấy film nào hay nhất ?(câu nì hơi dư thừa nhỉ [gameshow] Thử tài trí nhớ  387442)
3/ Hãy kể những câu tâm đắc nhất , ấn tượng nhất mà bạn cho là hay ở film HTE laughing
mingenlove
Admin
Admin
mingenlove

Số bài gửi Số bài gửi : 2628
Cám ơn Cám ơn : 137
Tham gia Tham gia : 22/09/2010

Bài gửiTiêu đề: Re: [gameshow] Thử tài trí nhớ    [gameshow] Thử tài trí nhớ  EmptyFri Aug 17, 2012 11:57 am

Loading
trước hết cho trả lời tiếp câu của bé mingen nhé ^^

1. Nụ hôn thứ 2 của AT và HT hả? Hehe...ta coi đi coi lại ko biết bao nhiu lần, nhưng mà mọi người biết ta chú ý nhất là ở điểm gì của nụ hôn đó ko? [gameshow] Thử tài trí nhớ  387442 meo . Là cái khúc 2 người hôn dưới cảnh pháo bông bắn í, chiếu cận cảnh luôn, 2 người họ.... la-kute-03 , ôi...tua lại hoài đoạn đó rồi ngồi phỡn la-kute-13

2. Những lần AT khóc trong AD thì nhìu lắm, lần khóc vì cha của Khủng Long ăn hiếp mẹ nì, lần khóc vì phải tìm mọi cách xua đuổi HT, lần khóc vì thất hứa đến tham gia buổi lễ tốt nghiệp với HT, lần khóc vì nhìn thấy những tấm hình của HT vì mình mà bị người ta ức hiếp, lại ko thể giúp được gì cho HT....ôi...nhìu lắm, lần nào AT khóc cũng thấy tội và xót. Nhưng mà ấn tượng nhất là khúc AT giả vờ ngủ cùng Joyce để HT ghen mà chia tay, rồi dối lòng nói những câu làm tổn thương HT....HT đau nhưng trong lòng AT cũng đau không kém crying

3. Mình nhớ có 1 MV fan làm liệt kê những cảnh giống nhau của HTE và AD, để hôm nào lục lại post mọi người xem laughing. Còn liệt kê hết ra thì ko nổi, nhưng mình nhớ được 1 cảnh laughing. Ở HTE, khi DTD đưa DH về lại chính ngôi nhà của mình, DTD bỏ đi, DH chạy đi tìm, chạy ra chặn trước đầu xe buýt mà DTD đang đi. Còn ở AD, là cảnh lúc mà mọi người hẹn gặp nhau đi chơi lần cuối cùng, AT tới muộn, đuổi theo xe mọi người, sau đó chặn trước đầu xe (ai dè chặn lộn xe người khác) laughing

Tới câu hỏi của pé Oanh nha laughing

1. DTD giúp DQH xử lí việc ở Senwell? laughing

Ko gây rắc rối cho QH là may rồi laughing. Nhưng dù sao, TD cũng có công rất lớn trong vụ của Tạ Toàn í. Ai khuyên DQH cũng ko nghe, đến khi DTD dùng lý lẽ chân tình thì DQH mới chịu nghe lời DTD đi xin lỗi, rồi còn giúp DQH diễn 1 vở kịch tố cáo Tạ Toàn nữa. Quả thật công nì rất lớn laughing

2. Hehe...nếu nói ra thì phim HTE hay nhất. Nhưng nghĩ lại thì phim nào cũng hay và có ý nghĩa riêng. Phim Níu Giữ tuy cảnh tay đôi của ME ko nhìu như 2 phim kia nhưng cũng có ý nghĩa nhân văn ko kém ^^

3. Câu nói của DTD đã trở thành câu cửa miệng của mình "ko được khóc, khóc ko giải quyết được vấn đề gì" [gameshow] Thử tài trí nhớ  387442

Giờ để mình hỏi nhé laughing

1. Bạn thích nhất cảnh nào trong phim Níu Giữ? Vì sao?

2. Dương Duệ chính thức bày tỏ với TH là khi nào?

3. DD với TH đi chơi chung lần đầu tiên khi nào? laughing
https://mingenvietnam.forumvi.com
mingen26244
Member
Member
mingen26244

Bài gửiTiêu đề: Re: [gameshow] Thử tài trí nhớ    [gameshow] Thử tài trí nhớ  EmptyFri Aug 17, 2012 9:25 pm

Loading
ss ming biết luôn,mà hình như đa số ai cũng biết cái clip đó,hehe.Bữa nào ss post lên cho mọi người cùng xem lại đi,rồi tìm thử xem còn cảnh nào giống nhau giữ 2 phim nữa hok ^_^.
Tình hình là e cũng thích nhất cái tập lúc anh Đạo "cởi áo" nằm chung với Joyce đó,cảnh đó khóc ko ra tiếng,diễn tả bằng con mắt đỏ hoe,nhìn cực kỳ "đau" luôn.
Với lại cảnh thích nhất giữa mấy cái chi tiết giống nhau giữa 2 phim cũng là cảnh ss ming nói đó,cảnh chặng đầu xe đó y chang,xem mà nhớ hoài luôn.Với lại cảnh ở trong nhà tắm đó,chi tiết thì không giống nhưng địa điểm giống,xem HTE lại nhớ trong AD ^_^.

Còn về Níu giữ thì em xin thua,chưa có time để xem hết crying
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: [gameshow] Thử tài trí nhớ    [gameshow] Thử tài trí nhớ  Empty

Loading

[gameshow] Thử tài trí nhớ

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang

Similar topics

-
» [gameshow] sáng tạo
» [gameshow] Hỏi & Đáp về phim của Mingen