Mingen Điền Trang

Trang chủTrang ChínhGalleryLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Share

[Cảm nhận] Hoàng Tử Ếch - có những điều không bao giờ thay đổi

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Chuyển đến trang : Previous  1, 2
Tác giảThông điệp
lucky
Member Vip
Member Vip
lucky

Số bài gửi Số bài gửi : 2094
Cám ơn Cám ơn : 36
Tham gia Tham gia : 23/09/2010

[Cảm nhận] Hoàng Tử Ếch - có những điều không bao giờ thay đổi - Page 2 Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: [Cảm nhận] Hoàng Tử Ếch - có những điều không bao giờ thay đổi   [Cảm nhận] Hoàng Tử Ếch - có những điều không bao giờ thay đổi - Page 2 EmptySat Oct 09, 2010 10:04 pm

Loading
[You must be registered and logged in to see this link.]

Lúc trước, trong những topic cũ, các bạn đã pót lời thoại của HTÊ rất nhiều, mình đều ghi lại. Bây giờ mình chia sẻ với các bạn nha ^^
-" Mỗi giây phút em muốn rời bỏ anh là những giây phút quyết định quan trọng. Nếu em không rời bỏ anh thì mọi tuyệt vọng sẽ thành hy vọng" => TD
♥♥♥
-" Tôi là một người vừa bị thất tình bởi vì bạn trai của tôi là ĐH đã không còn nhớ tôi là ai. Anh ấy đã từng nói tôi đừng yêu anh âysẽ lãng phí tình cảm, nhưng mỗi lần gặp khó khăn, anh ấy đều xuất hiệntrước mặt tôi như 1 vị hoàng tử. Một người tốt như vậy, bảo mình không yêu anh ấy quả thật là rất khó. Thời gian chúng tôi quen nhau không lâu nhưng anh ấy đã dạy tôi rất nhiều điều. Chíh anh ấy đã dạy tôi chỉ cần không bỏ cuộc thì mọi tuyệt vọng sẽ thành hy vọng. Chính anh ấy đã dạt tôi biết dù là một người bình thường cũng có thể tỏa sáng. Vừa lúc này, tôi biết được anh ấy đã gặp tai nạn, không còn nhớ tôi nữa. Anh ấy đã trở về thời quá khứ. Vẫn 1 người bình thườngđứng trước mặt tôi, vẫn giọng nói đó, vẫn khuôn mặt đó, nhiệt độ cơ thể vẫn như cũ, nhịp tim vẫn như vậynhưng kí ức giũa chúng tôi đã không còn nữa. Dưới mắt anh ấy, tôi là một người hoàn toàn xa lạ" => TD
♥♥♥
-" ĐH, cuộc đời của anh ấy bắt đầu từ khi quen biết với một cô gái tên DTD . Cô ấy biết lừa gạt, hay nói dối. Nhưng nếu hiểu cô ấy sẽ nhận ra trong trái tim của cô ấy ngự trị một thiên thần." => ĐH
♥♥♥
-" ĐH, anh từng nói trên thế giới này anh chỉ quen biết có mình em thôi mà. Bây giờ anh bỏ em đi đến một nơi xa như vậy không thấy cô đơn sao?Anh không sợ không tìm được em hay sao? Đừng bỏ em lại một mình mà ĐH " => TD
♥♥♥
-" Khi tôi tỉnh dậy, người đầu tiêntôi thấy là cô đang chăm sóc cho tôi, cảmgiác như người chết đuối tìm được cái phao. Nếu không đi cùng với cô, tôi cũng không biết mình phải đi đâu? Cuộc đời tôi sẽ ra sao?" => ĐH
♥♥♥
-" ĐH từng nói trong trái tim của DTD có một thiên thần. Nhưng DTD biết rõ hơn ai hết, trong trái tim của ĐQH ngự trị một vị hoàng tử tài giỏi hơn bất kì vị hoàng tử nào , một thiên thần ĐH" => TD
♥♥♥
- " Anh chưa từng nghĩ sẽ vó ai sẽ thay thế vị trí của em trong trái tim anh? Nếu chiếc nhẫn này có thể nói lên tất cả thì lúc đầu DTD đeo chiếc nhẫn này rồi tháo mãi không ra. Chẳng lẽ cô ấy là tình yêu đích thực của anh sao?" => VH
♥♥♥
- ĐQH:Chẳng lã không thể vừa là ĐH, vừa là ĐQH hay sao?
- KC mama :Không thể. ĐH là một ngư dân đại lục bị mất trí nhớ. Anh ấy không có quá khứ, có thể làm mọi việc vì TD. Còn ĐQH thì không thể. Anh ấy có quá nhiều quá khứ và trách nhiệm.
♥♥♥
- " vì có một người đã giúp anh hiểu được thế nào là cố gắng vì một người mình quan tâm, nỗ lực vì một người mà không cần đền đáp vẫn thấy vui." => ĐH
♥♥♥
- "Tôi không cần biết anh có ghét tôi hay không nhưng mỗi lần tôi tưởng rằngđã có thể quên anh thì lại nhìn thấy hình bóng của ĐH hiện lên trên con người của anh. Anh có thể để tôi đừng nhìn thấy hình ảnh của ĐH trên con người anh không? Có như vậy tôi mới có thể tránh xa anh." => TD
♥♥♥

-" Có thể anh mất trí là tốt, có thể ông trời muốn anh dừng chân ở Quan Mĩ để anh cảm nhận được tình cảm của mọi người ở đây, để anh có được cái cảm giác mà nếu anh là ĐQH thì sẽ chẳng bao giờcó được nó." => ĐTM
♥♥♥
-TD : 1 phút, không, 10 giây thôi. Hãy làm ĐH của tôi
- ĐQH : Vì sao?
- TD : Vì tôi không thể chấp nhận sự thật là ĐH đã không còn
♥♥♥
-" TD đã giúp anh hiểu đượcgiũa anh và em không có tình yêu, có chăng là thói quen. Từ nhỏ, anh đã quen nghe người ta nói anh và em đẹp đôi. Chúng ta quen nhau là do thói quen, lấy nhau cũng chỉ là do thói quen." => ĐQH
♥♥♥
-" Muốn cùng em ngắm sao, muốn nhìn em cười, muốn làm cho em vui, muốn tặng hoa hồng trắng cho em" => ĐQH
♥♥♥
-" Được. Vậy sau này, anh cũng sẽ nói một câu cho em nghe. Nhưng với một điều kiện, lúc nào em cũng phải vui cười, được không?" => ĐQH
♥♥♥
-" DTD, em đã ngũ tất cả là 1 tháng 3ngày 15 tiếng 20phút lại thêm 18 giây nữa. Từ khi em ngủ, sao trên trời dường như ít hẳn đi chắc chúng đã chạy vào giấc mơ của em hết rồi còn gì. Ngắn sao một mình vui thật đấy, nhưng em nhớ phải mau tỉnh lại nha." => ĐQH
♥♥♥
-" Mình đang nằm mơ có phải không vậy? Tại sao mình cảm thấy chân không chạm đất? Ai đang bế mình trên tay? Vừa ấm áp, vừa nhẹ nhành, giống như là sợ làm mình đau vậy. Bế mình trên tay như là bế một báu vật" => TD
♥♥♥
-" Mình vẫn còn phân biệt được đây chính là nụ hôn chứ không phải hô hấp nhân tạo. Trong giây phút này, mình có cảm giác như đôi chânmình đang lướt trên những đám mây hạnh phúc. Mình nghe rất rõ sự hồi hộp và niền vuitrong lòng mình." => TD
♥♥♥
-" Hãy nhớ : Dùng đôi mắt và dùng trái tim để đánh giá chung một việcthì kết quả thường khác nhau" => TD
♥♥♥
-" Hãy thẳng thắn nhìn nhận lời nói dối của mình, đó mới là cách giải quyết đúng đắn." => ĐH
♥♥♥

lucky
Member Vip
Member Vip
lucky

Bài gửiTiêu đề: Re: [Cảm nhận] Hoàng Tử Ếch - có những điều không bao giờ thay đổi   [Cảm nhận] Hoàng Tử Ếch - có những điều không bao giờ thay đổi - Page 2 EmptySat Oct 09, 2010 10:05 pm

Loading

shena cóa rất nhiều kỉ niệm với HTE và có lẽ Shena sẽ không bao giờ quên.Một ngày nọ,vẫn như mọi ngày,shena chạy ra sạp báo gần nhà tìm xem có báo gì đáng coi hông? rốt cuộc cũng có.Tiếp thị gia đình.Lật mục phim ảnh thấy có giới thiệ phim mới:"hoàng tử ếch".thấy cái đề ngồ ngộ,shena đọc thử phần nội dung.hay.Cập nhập ngày giờ chiếu roài hí hửng ra về.Ngày hôm sau,shena như bị sét đánh. Nhỏ bạn thân đột nhiên không nói chuyện với shena nữa.Hỏi mọi người không ai thèm trả lời.Nhìn cái mặt lạnh tanh của nhỏ,shena thấy cực kì buồn.Mấy ngày sau,dù cố nói như thế nào,nhỏ vẫn thế,không một lời đáp trả.Tự ái,shena hét lên với nhỏ.Nhỏ nhìn roài vẫn im re.Những ngày sau dường như với shena là cực hình.những lời nói của shena dường như bay khắp cả lớp.Mọi người nhìn,lắc đầu.Người thì xét nét.Người thì lườm.Rồi một chiều nọ......shena về nhà.Không nghĩ gì,chạy lên phòng và......ngồi khóc.Shena bỗng nhiên không muốn đi học,shena muốn mình bị tai nạn hay cái gì đó để được ở nhà.Shena mong ngày mai sẽ không đến.Vô tình cái chân đạp phải điều khiển tivi.rồi một giọng nói vang lên........."đừng từ bỏ,tuyệt vọng sẽ biến thành hy vọng".Câu nói phát ra khiến shena nhìn lên.Bỗng nhiên,shena thấy nụ cười của một cô gái_Diệp Thiên Du.roài,bông nhiên shena bị cuốn theo phim lúc nào khôgn hay.Mọi chuyện dường như cứ trôi qua.Shena bông mong ngày mai lại đến,thật nhanh.Chuyện ngày hôm nay đã bay khỏi đầu shena roài.Rồi dần dần,bản thân shena đã thay dổi lúc nào không hay.Shena bỗng nhiên ghiền coi phim buổi chiều.Shena dường như đã can đảm hơn.Shena có thể ngồi nói chuyện hàng giừo về phim ảnh.Có thể nói những thứ mà trước đây shena cho là tào lao:bàn về kiểu tóc của ĐQH hay ĐH đẹp hơn hoặc kiểu áo DTD mang tập phim hôm qua có đẹp không?Shena có thể lớn tiếng khen ĐQH đẹp trai hay phản bác ý kiến của một người nào đó nói xấu anh ý.Một hôm,nhỏ bạn <giận shena í> ngồi nói chuyện về HTE.Dù muốn nói đến đau,shena cũng không dám bu vào hội tám của nhỏ.Roài, một con bạn quay lại hoi:"bà có xem HTE không".Gật đầu ngay lập tức,bỗng nhiên,mấy nhỏ cười rồi nói chuyện luôn với shena.Bỗng nhiên,shena nghĩ HTE kéo những tâm hồn lại với nhau.Về sau,mọi khuất mắc giữa con bạn với shena được giải quyết.Mọi thứ đi vào quỹ đạo.Shena nhớ lúc đó nhỏ nói:"Bà thay dổi hoi bị nhiều gòi đó".Có lẽ nhỏ bạn shena nói đúng thật.Shena đã thay dổi.Nhờ HTE.
Về sau,chính nhỏ đã giới thiệu với shena về DAN.Căn nhà thứ hai shena cực kì iu quí.Ở đay,shena có thêm nhìu bạn,có thể nói mọi suy nghĩ và quen được nhiều người cùng sở thích.HTE có vẻ là điều kì diệu.Shena nghĩ thế đáy.Những con người ở đây,trong box 183 club này có lẽ nhờ HTE mà chúng ta quen nhau.Shena không nhớ trước khi coi HTE shena như thế nào nhưng shena rất rõ HTE đã thay đổi shena thành người như ngày hôm nay như thế nào.Hai năm qua với shena,HTE chính là một khởi đầu mới. [You must be registered and logged in to see this image.]
lucky
Member Vip
Member Vip
lucky

Bài gửiTiêu đề: Re: [Cảm nhận] Hoàng Tử Ếch - có những điều không bao giờ thay đổi   [Cảm nhận] Hoàng Tử Ếch - có những điều không bao giờ thay đổi - Page 2 EmptySat Oct 09, 2010 10:06 pm

Loading

Cứ tưởng ta là người duy nhất giữ dc HTE tận sau trong lòng , nhưng vẫn còn rất nhiều người như ta.

HTE đơn thuần chỉ là 1 film thần tượng, đúng rất đúng. Nhưng nó lại là 1 kỷ niệm cực kỳ khó quên.

1 Đại Vương Máu Lạnh Đơn Quân Hạo , 1 Chàng Trai Chân Chất Mất Đi Ký Ức Đồng Hao , 1 Thiên Thần Trong Sáng Không Chúc Vấy Bẩn Diệp Thiên Du.

Chắc sẽ có nhiều người nghĩ chuyện tình tay 3 trong HTE là giữa DQH DTD và TTK nhưng mình lại không nghĩ vậy.

Đó là 1 cuộc tình giữa Đồng Hao , Quân Hạo , Thiên Du. 1 người như Thiên Du đang được lấp đầy bởi tình yêu thương che chắn bảo vệ của Đồng Hao. Lại phải đứng trước mặt 1 Quân Hạo lạnh lùng như chưa từng quen biết cô. Cũng hình dáng đó , cũng giọng nói đó . Nhưng hình như hình bóng của cô trong anh không còn tồn tại nữa.

Câu nói mình nhớ mãi trong film không phải là câu " Tuyệt Vọng Sẽ Biến Thành Hy Vọng " mà là câu " Đơn Quân Hạo cũng là 1 con người. Anh ta cũng muốn có dc cảm giác yêu và được yêu. "

Quả thật tớ rất khâm phục cách diễn xuất của Matt trong tất cả các bộ film tớ đã xem. 1 Quân Hạo ngoài lạnh trong nóng , 1 Đồng Hao dịu dàng thân thiện , 1 A Tướng bạo lực nhưng ngây thơ.

Kết thúc lại, tớ chỉ mong 1 đợi dc tiếp tục xem cặp đôi MingEn hoặc giả là mong muốn Matt sẽ sánh đôi cùng QiaoEn bước vào nhà thờ ^_^
lucky
Member Vip
Member Vip
lucky

Bài gửiTiêu đề: Re: [Cảm nhận] Hoàng Tử Ếch - có những điều không bao giờ thay đổi   [Cảm nhận] Hoàng Tử Ếch - có những điều không bao giờ thay đổi - Page 2 EmptySat Oct 09, 2010 10:07 pm

Loading

Mình cũng vậy, trước giờ rất ít coi phim,cũng ko có thần tượng ai bao giờ.Mình là chúa ghét những phim mới đang "hot",ghét những bàn luận về những bộ phim đó.Từ khi bộ phim HTE phát sóng trên HTV7 thì dường như ai ở trong lớp cũng bàn luận sôi nổi,đi đâu cũng nghe đến HTEđem hình của 183club và 7 flowers,lúc đó mình tức kinh khủng,càng làm ghét phim đó thêm.
NHưng mỗi lần mình vô tình bật wa HTV7 thì lại thấy nó hay hay,mặc dù chỉ coi khoảng 1',nhưng với lòng tự cao,mình vẫn ko dám thừa nhận là bộ phim đó hay...
Và rồi tới phim PM,,mình cũng coi thử vài tập,và bắt đầu thik anh chàng Đỗ Á Tư, thik 1 cách lạ lùng,ko thể nào kiềm chế nổi,rồi đến KVT và AD,rồi mình tìm lại HTE,lúc này ngoài tiệm đã hết hàng,mình phải đặt hàng.Rồi mình cũng đc coi HTE.Ôi, 1 ôộ phim thật là hay,lời của các NV thật là sâu sắc,nhất là tài diễn xuất sủa anh MD,coi vừa xong là lại bật lại từ đâu
Tứ đó,mình có cách nhìn khác về HTE nói chung và ĐL nói chung,mìh bắt đầu tìm kiếm thông tin về ah MD và sưu tập những bộ phim anh đóg mà đc chiếu trên TV,và cũng biết đc 1 phần nào về ah,1 con ng luôn hết mìh với công việc,luôn iu thương gia đình,dễ mến.....................
Lần đầu tiên mình hâm mộ 1 ng đến như vậy,1 ng vượt wa mọi khó khăn trong cuộc sống để có đc 1 ngày như hôm nay,mình hâm mộ đến phải mê man ,đến khi ngủ mình cũng thấy anh_MINH ĐẠO,mình thấy mình đc gặp ah,mìh hét thật to đến ko thể nào hét to như vậy-MINH ĐẠO,rồi ah cũng nhìn mìh,anh ko nói j, mở nụ cười như 1 ánh mặt trời,cười tươi,thật tươi với mình,thật là 1 khuôn mặt mìh ko thể nào quên đc.tỉnh lại mới thấy là 1 giấc mơ,nhưng có lẽ mình sẽ ko bao giờ quên giấc mơ này,giấc mơ đc gặp thần tượng.Mình thật sự mong muốn giấc mơ này sẽ kéo dài mãi mãi...
MINH ĐẠO- ah là thần tượng duy nhất của mình,chắc sẽ ko bao giờ mình quên đc ah MINH ĐẠO và HTE,nếu có quên,thì sẽ chắc cũng ko có bộ phim nào mình cho là hay và chắc cũng ko có 1 ai thay thế đc ah MD trog lòng mình.
lucky
Member Vip
Member Vip
lucky

Bài gửiTiêu đề: Re: [Cảm nhận] Hoàng Tử Ếch - có những điều không bao giờ thay đổi   [Cảm nhận] Hoàng Tử Ếch - có những điều không bao giờ thay đổi - Page 2 EmptySat Oct 09, 2010 10:07 pm

Loading

iu HTE,iu HTE,nhìu bạn chia sẻ rất hay...mình thì ngộ lắm nhé...Hồi đó cũng coi HTE trên HTV7.mình xem xong mình cũng thích nhưng lại chẳng quan tâm gì đến 2 dv chính....Nhưng sau nửa năm mình mua đỉa toàn bộ coi lại mìnhvẫn còn cảm nhận đc sự ý nghĩa của bộ fim...Nhưng lần này mình lại có 1 cảm nhận mới về 2 dv...mình thíchh họ lúc nào cũng chẳng hay nữa.Nhưng sau 1 thời gian có lẽ bận học mà bị quên lãnh.Mìh quên đi HTE và quên đi 2 người dv mình từng hâm mộ lắm...Nhưng chưa dừg lại tại đó...Sau 1nam rưỡi.Tình cờ con bạn mua quá trời đĩa DVD phim thần tượng.Tình cờ nhìn lại HTE,lại thích thú hí hứng nhớ lại và tìm lại cảm giác năm xưa.Mình cũng ko nghĩ mình sẽ thích 2 dv đó lại đâu.Nhưng sự cuốn hút sau khi mình xem lại lần thứ 3 cũng là lần cúi cùng mình giữ mãi tình yêu với bộ fim và 2 dv này...Minh Đạo-Trần Kiu Ân...1 cặp đội thật sự hoàn hảo.Mình bắt đầu bít đến internet.mình bắt dầu đi tìm thong tin về bộ fim và 2 a c...có lẽ chính nhờ vậy.Mình càng iu thích 2 ng họ nhìu hơn...mình dành ty cho Migen thật nhìu,rất nhìu và nó lên tới 100% khi mình vào DAN chơi...Mấy anh chị cũng mê anh chị ko kém gì mình.ở đây theo dõi rất nhìu đuều về a c,về nhữg bộ phim....Và từ đó em có thể kết luân rằng,ko bao h lãng quên a c 2 lần như xưa....ko bao h quên đi đc bộ fim HTE....Chắc chắn rằng...Mingen và HTE sẽ mãi là tình yêu đẹp nhứt của mình.....
lucky
Member Vip
Member Vip
lucky

Bài gửiTiêu đề: Re: [Cảm nhận] Hoàng Tử Ếch - có những điều không bao giờ thay đổi   [Cảm nhận] Hoàng Tử Ếch - có những điều không bao giờ thay đổi - Page 2 EmptySat Oct 09, 2010 10:09 pm

Loading

Phim thần tượng , chắc lại mấy cái phim sướt mướt , dai nhách , lãng xẹt chứ gì ? Diễn viên gì mà xấu thế . [You must be registered and logged in to see this image.] Đã có một thời mình nghĩ thế đấy . Lúc đó mình chỉ bị hút hồn bởi phim kiếm hiệp thôi . Những phim tình cảm dù của Hàn Quốc hay Đài Loan cũng thật là tẻ nhạt , chẳng có chút gì hấp dẫn cả .
Và buổi chiều hôm đó đã thay đổi tất cả ...
Ăn vội cho xong bữa cơm chiều ( năm học cuối cấp lớp 9 nên mình đi học thêm liên miên ) mình quơ đại bộ quần áo , sắp xếp sách vở để chuẩn bị đi học thêm . Mình vẫn nhớ lúc đó là 5h đúng , thường thì mình vẫn trực sẵn trước cái ti vi để xem phim . Hôm nay sẽ chiếu một bộ phim mới , không biết có hay không ? Hi vọng là phim kiếm hiệp , phim của Trương Vệ Kiện càng tốt [You must be registered and logged in to see this image.] . Nhưng không ... thất vọng tràn trề . Lại chiếu một bộ phim tình cảm nữa rồi . Chán thế không biết . Định đứng dậy đi học luôn nhưng nhạc phim đã giữ mình lại , ai hát mà hay thế . Nhiều giọng thế này chắc là một nhóm rồi . Mình gật gù , tự thấy mình quá thông minh . Nhìn mãi đoạn giới thiệu mà chẳng thấy có diễn viên nào quen mặt cả . Nhưng công nhận mấy anh chị trong phim này đẹp thật đấy . Mình nấn ná thêm mấy phút để xem thử phim có được không ? Con ma phim như mình khó mà thoát nổi sức hút của các bộ phim lắm . Wa , cảnh vào phim thật ấn tượng . Ba mẹ con Diệp Thiên Du làm gì thế không biết . Mình bắt đầu hoài nghi , đây là phim Đài Loan hay phim của Anh vậy ? Sao lại có bá tước ở đây ???Mặc kệ , vì mình bắt đầu chú ý đến chú ếch kia , dễ thương làm sao [You must be registered and logged in to see this image.] . Mình bắt đầu thấy thích thú với bộ phim này , chắc sẽ hài hước lắm đây . Quay qua quay lại ... mình há hốc miệng ngạc nhiên vì ... vì một anh chàng trông thật bảnh bao , ngầu ngầu trong bộ vest đen , tự tin bước vào 1 khách sạn trông rất hoành tráng . Được tiếp đón long trọng thế kia chắc chắn là một nhân vật không vừa . À , thì ra là tổng giám đốc . Anh ấy tên gì nhỉ ? Đơn Quân Hạo - phải rồi là Đơn Quân Hạo , tổng giám đốc tập đoàn khách sạn Senwell lừng danh . Và ... mình bị lôi đi học . Mình làm quen với Hoàng Tử Ếch như thế đấy . Không được coi trọn vẹn 2 tập đầu , mình ức lắm . Nhưng ko sao , còn ngày mai mà . Kể từ đó mình luôn chờ đến 5h chiều để xem phim . Từng tập với những diễn biến hấp dẫn , mình bắt đầu ghiền Hoàng Tử Ếch , nhưng mình còn ghiền anh chàng Đơn Quân Hạo hơn . Nhười đâu mà đẹp trai , tài giỏi thế không biết . Vẻ ngoài lạnh lùng càng cuốn hút mình hơn .
Mới đó mà đã đến tập cuối của phim rồi . Tức ghê gớm , chiều hôm đó mình phải đi học thêm toán . Bỏ tập cuối chắc mình sẽ buồn chết mất . Thế nên mình đã tổ chức hội nghị bàn tròn với các bạn trong lớp và quyết định cuối cùng là ... cúp học tập thể , ở nhà xem phim . [You must be registered and logged in to see this image.] Lúc Đơn Quân Hạo và Diệp Thiên Du nhảy với nhau ở hồ bơi , lãng mạn thật . Nhưng mình thích chi tiết Đơn Quân Hạo cố ý ngã xuống hồ bơi hơn . Nhìn khuôn mặt lo lắng của Thiên Du , mình bật cười , chị ấy lại bị lừa rồi . Làm sao mà Thiên Du để Quân Hạo té xuống hồ bơi được . Nhìn họ ôm lấy nhau , mình thấy mừng vì kết thúc có hậu . Ai có ngờ một anh chàng con nhà giàu , kiêu ngạo lại để mắt đến cô gái làng chài chứ . Điều đó chỉ có trong phim thần tượng thôi .
Cũng chính nhờ Hoàng Tử Ếch mà mình tin trên đời vẫn tồn tại những mối tình cổ tích . Từ đó mình thích xem phim tình cảm hơn , từ Hoàng Tử Ếch đến Tia sáng xanh hạnh phúc , Định mệnh , Tình cờ ... Mỉnh trở thành fan của phim thần tượng Đài Loan và cả của anh Minh Đạo nữa . Người đã thể hiện rất thành công vai diễn Đơn Quân Hạo . Mà với mình những vai diễn sau này chẳng có vai nào qua nổi Đơn Quân Hạo .
Đã 4 năm kể từ khi Hoàng Tử Ếch trình chiếu , thời gian tuy dài , lại có quá nhiều phim thần tượng lên ngôi nhưng mình nghĩ mãi mãi ... chỉ có Hoàng Tử Ếch là số 1 . Mình và các bạn lúc nào cũng dành cho Hoàng Tử Ếch một tình cảm bất diệt . Chắc chắn như thế .
lucky
Member Vip
Member Vip
lucky

Bài gửiTiêu đề: Re: [Cảm nhận] Hoàng Tử Ếch - có những điều không bao giờ thay đổi   [Cảm nhận] Hoàng Tử Ếch - có những điều không bao giờ thay đổi - Page 2 EmptySat Oct 09, 2010 10:10 pm

Loading

Lâu rồi mới vào DAN, và vào DAN thì chỉ nhớ HTE thôi, cảm xúc chưa bao giờ thay đổi, sau này nghĩ lại có thể sẽ buồn cười với chính mình vì sao 1 boy lại thích 1 phim idol Đài đến thế (trong khi đa phần boys đều coi thể loại này chỉ hợp với teen girls hay girls nói chung), nhưng lúc này, lúc đã là sinh viên năm 3, Ht có thể tự hào mà khẳng định, HTE ko phải là 1 cảm xúc thoát qua hồi lớp 11

4 năm, một thời gian kha khá ngắn, nhưng cũng đủ để thay đổi rất nhiều điều, fans HTE giờ có lẽ đã giảm theo cấp số chia so với cách đây gần 4 năm, kỷ lục rating của HTE giờ đã bị phá rất sâu bởi 1 bộ phim của chị Ân, nhưng với ht, một người "đột biến" coi nhiều phim idol Đài hơn cả mấy đứa bạn gái trong lớp, Idol Đài với HT chỉ có mỗi HTE mà thôi, ko có bất kỳ 1 phim nào khác

Có lẽ giờ tớ khác rồi nên mấy phim idol Đài tớ cũng ko còn hứng thú coi nữa, chỉ coi được dăm 3 tập là phải del khỏi máy, Anh Dã 3+1 hay Định mệnh anh yêu em chỉ coi 1 lần và không muốn coi lại, có lẽ giờ gu xem phim đã khác thời cấp 3 rồi

Nhưng hè rồi vẫn chịu khó ngồi lì trong phòng coi lại HTE, có thể mọi người nghĩ HT nói dóc, nhưng bộ đĩa HTE vẫn là bộ đĩa phim truyền hình duy nhất của Ht, nó ở cùng với những DVD Titanic, The Lord of the Rings hay The Matrix, một series phim hành động Thành Long, Lý Liên Kệt, những phim điện ảnh mà ht ấn tượng nhất

Giờ nó vẫn ở đó, ở giữa một đống đĩa hoàn toàn chả liên quan gì

Giờ các trang web xem online, share link download hay làm vietsub các phim khá nhiều, muốn coi 1 bộ phim nào rất đơn giản , chỉ vài phút lướt bàn phím và vài cái click chuột
Các đài truyền hình thi nhau làm phim, kinh phí ngày càng lớn, nội dung ngày càng phong phú nhưng cũng vì quá nhiều mà dẫn đến dễ gây nhàm chán

Hè nào cũng chiếu lại Tây Du Ký 1986, kinh điển thì mãi mãi là kinh điển
Với người khác, HTE có lẽ cũng chỉ như hàng chục các phim idol Đài khác, nhưng với HT, HTE mãi mãi là no.1 thể loại phim tình cảm ướt át đậm chất idol
lucky
Member Vip
Member Vip
lucky

Bài gửiTiêu đề: Re: [Cảm nhận] Hoàng Tử Ếch - có những điều không bao giờ thay đổi   [Cảm nhận] Hoàng Tử Ếch - có những điều không bao giờ thay đổi - Page 2 EmptySat Oct 09, 2010 10:11 pm

Loading

Giống như một sự trùng lặp vô hình nào đó, cứ vào thời điểm này của một năm, mình lại chạm vào "Hoàng tử ếch". Tối qua mình vừa giở đĩa ra xem lại lần thứ n+n và tất cả những cảm giác vẫn còn nguyên đây, không lẫn đi đâu được.
Phải nói là phim thần tượng bây giờ quá nhiều khiến cho đôi lúc mình cảm thấy hình như không còn gì gọi là thần tượng mà chỉ là một bộ phim xem để giết thời gian, xem để mình không bị lạc lõng khi nói chuyện với bạn bè, xem để cảm nhận những cuộc sống khác mà mình không có... Và diễn viên thần tượng cũng vậy, họ vụt lóe sáng, có người thì cao ngạo, có người thì dính scandal, người cũng tạo cho mình một chỗ đứng, người thì vụt tắt... Đôi khi mình thỉnh thoảng bị lẫn lộn bởi một vài diễn viên có vẻ ngoài hơi giống nhau, đôi khi mình lẫn lộn giữa nụ cười của người này với nhân vật của người khác thể hiện... Nhưng mình vẫn xem, vẫn cảm nhận, vẫn có những ý thích nhất thời với một vài diễn viên nào đó, vì sự đẹp trai, vì nụ cười, vì tình yêu họ thể hiện trong phim hay vì một điều bất kỳ nào đó...
Nhưng... Minh Đạo như một sự vô hình nào đó, chưa bao giờ choán hết chỗ trong trái tim mình, nhưng lại cũng chưa bao giờ bị một sự việc khác đẩy ra khỏi chỗ đó. "Hoàng tử ếch" cũng vậy. Dù cho đến bây giờ đã là 4 năm, những bộ quần áo trong phim, những chiếc xe, những lời nói... đều đã lỗi mốt hết rồi. Cả kiểu tóc của Minh Đạo cũng đã trở nên quê mùa hơn bao giờ hết so với những kiểu tóc hiện đại của hiện tại, nhưng không hiểu sao, mình lại chẳng bao giờ gạt nó ra khỏi được tâm trí mình.
Tất cả, có lẽ là sự vĩnh cửu! Mình đã thử một lần cho mượn "Hoàng tử ếch" và đã không đòi lại DVD. Nhưng cuối cùng thì mình đã đi mua lại, và là mua luôn 2 bộ, để 1 bộ đấy dành cho việc bạn bè mượn xem.
Có ai hiểu, tình yêu với một diễn viên thần tượng là như thế nào không???
bin bin
Moderator
Moderator
bin bin

Số bài gửi Số bài gửi : 608
Cám ơn Cám ơn : 11
Sinh nhật Sinh nhật : 17/12/1991
Tham gia Tham gia : 07/02/2011
Đến từ Đến từ : Long Xuyên, An Giang

Bài gửiTiêu đề: Re: [Cảm nhận] Hoàng Tử Ếch - có những điều không bao giờ thay đổi   [Cảm nhận] Hoàng Tử Ếch - có những điều không bao giờ thay đổi - Page 2 EmptyFri Feb 11, 2011 11:06 am

Loading
Hi mọi người,
Mặc dù em là mem mới của MEV nhưng là 1 fan đã theo HTE 6 năm ni òi. Vui, buồn, phấn khích, cảm động…nói chung là mọi cảm giác có dc trên đời này của em đều bộc lộ khi xem HTE. Dù đã 6 năm trôi qua, bảng xếp hạng phim thần tượng DL có đưa ra những phim khác có tỉ suất người xem cao hơn HTE đi nữa thì trong lòng em HTE vẫn luôn nằm ở vị trí số 1.
Đầu tiên, em xin chân thành gởi lời cám ơn đến các anh chị đã cố gắng tìm và làm sub việt cho phim. Điều này em mong ngóng lâu lắm òi nhưng mà tới bi h em mới dc thỏa mãn cơn ghiền đấy, bởi vì lúc trước em có save lại cái bản có lồng tiếng của đài HTV7 nhưng sau đó máy tính nhà em bị hư nên đã mất hết phim. Sau đó em cũng bon chen chạy ra tiệm mua cái DVD nhưng mà bản thuyết minh thì kg dc êm tai cho lắm, lại kèm theo cái zụ nhạc phim lại bị cắt và thế vào bởi nhạc phim Áo cưới nên coi cũng kg có cảm giác trọn vẹn gì lun. Còn khi chạy ra tiệm net để tìm phim bản tiếng anh (file avi) thì cũng kg dc đủ bộ (có vài tập link hư mà kg có ai up lại hết hixhix). Cho nên, phim lần này em down về trong niềm hân hoan vui sướng tột độ (tại vì em cứ nghĩ rằng sẽ chẳng còn cơ hội dc xem HTE 1 cách hoàn thiện nhất).
Cái nì là sự thật nè, lần đầu tiên em bik HTE là 1 sự tình cờ thôi. Do năm 2k4 làn sóng phim truyền hình châu Á bị ảnh hưởng mạnh mẽ bởi Fullhouse nên khi HTE ra đời em kg có hứng thú lắm. Mấy đứa con gái trong lớp cứ réo em koi phim nì hoài à, nó bảo HTE có Minh Đạo đẹp trai, manly lắm, nội dung phim lại hay nữa, kg koi là uổng phí cuộc đời. Nhưng mà em là 1 boy mà, làm sao mà vì lời tâng bốc Minh Đạo của bọn nó làm em lay động dc chứ...thế là em nhất quyết kg ra tiệm đĩa để mướn thử về xem. Mãi cho đến 1 hôm nọ, vào giờ chiếu phim trưa, tranh thủ lúc đài em đang xem quảng cáo, em dạo 1 vòng qua các kênh khác xem có gì thú vị kg...đang bấm bấm cái remote, bỗng tay em dừng lại tại 1 kênh, lúc đó là cảnh DQH và DTD đang cãi nhau trước ks Quan Mỹ (nhưng lúc đó vì hiếu kì mún xem cuối cùng cuộc tranh cãi ai sẽ là ng` thắng nên em mới theo dõi chứ cũng chưa bik là mình đang koi HTE nữa). Ngộ hơn nữa là tự nhiên đang gân cổ lên cãi thì chàng lại nắm eo nàng và... “chụt”1 cái. Theo bản năng tự nhiên em nghĩ rằng à chắc là thằng nì mún ng` tình của mình bớt giận nên “hun” 1 cái đây. Ấy thế mà sao khi kiss xong con nhỏ này lại bắt nó kí cái nợ quái quỉ gì đó rồi lại chạy ra ngoài ghế đá ngồi khóc. Sau đó là hết phim. Phải nói là giọt nước mắt của DTD lúc đó làm em phải suy nghĩ nhìu lắm, kg hỉu ất giáp gì hết và cũng tò mò mún xem koi nó khóc xong rồi làm gì để đòi nợ cái thằng ôn dịch kia. Thế là quyết định hum sau sẽ canh giờ để theo dõi... Chưa xong, hum sau mang tâm trạng vui tươi tới lớp hớn hở trò chuyện với cái tụi mê phim “tình iu dài tập” trong lớp, đang nói thì mới nhớ cái phim hum qua xem nên hỏi tụi nó, khi đó mới dc mấy đứa trong “hội” khai sáng rằng đó chính là HTE và cái tập mà em dc xem là tập 2 (mỗi ngày đài chiếu 2 tập). Rồi thế là dính chưởng kể từ đó lun...Bi giờ kể lại mà tân trạng em vẫn rất hưng phấn đấy 
my_love143
Member
Member
my_love143

Số bài gửi Số bài gửi : 449
Cám ơn Cám ơn : 6
Tham gia Tham gia : 22/02/2011

Bài gửiTiêu đề: Re: [Cảm nhận] Hoàng Tử Ếch - có những điều không bao giờ thay đổi   [Cảm nhận] Hoàng Tử Ếch - có những điều không bao giờ thay đổi - Page 2 EmptySat Mar 19, 2011 12:02 am

Loading
HTE tính đến nay cũng đã được 6 năm rồi mọi người nhỉ, có lẽ đó ko phải là 1 tg dài cho 1 bộ phim kinh điển nhưng vs 1 bộ phim thần tượng thì đó quả là 1 tg dài. 6 năm, thời gian tuy trôi qua, cũng đã có rất nhiều bộ phim mới xuất hiện, nhưng đối vs mình vẫn ko có bộ phim nào qua được HTE cả. Lúc đầu, mình cũng ko để ý gì đến những phim thần tượng thế này, tình cờ 1 ngày ngồi trước tivi rồi lại thấy 1 chàng trai bảnh bao, kiêu ngạo xuất hiên....ôi thật là đẹp trai quá...rồi ngày nay qua ngày khác lại chờ coi phim, nhưng lúc đó cũng chưa bik MingEn là gì, chỉ bik là Minh Đạo rất đẹp trai, thế thôi. Rồi khi phim kết thúc, lại thấy bùn, lên mạng tìm những thông tin về anh Đạo, bik lun về chị Ân, về 183Club và cả 7F nữa...HTE tuy là 1 phim thần tượng nhưng nó ko chỉ mang tính giải trí như những phim khác mà còn có những câu nói và mang 1 ý nghĩa vô cùng sâu sắc. "Đơn Quân Hạo ko phải là thần..." hay "Đồng Hao ở trong tim của ĐHQ..." đó là những câu nói mà khi nghe tập phim đó mình đã phải rơi nước mắt, dù sau này HTE bị phim của chị Ân qua mặt nhưng mình cũng chỉ coi ĐM được 1, 2 lần còn HTE ko bik lần này mình coi đã là lần bao nhiu rồi...coi trên tivi 3, 4 lần...lần nào chiếu lại cũng canh coi, y như lần đầu vậy...mua lun 1 cái đĩa rồi lên mạng xem di xem lại, down về trong máy nữa chứ...vậy mà mỗi lần coi cảm xúc vẫn ko có gì thay đổi cả...một Đơn Quân Hạo kiêu ngạo, lạnh lùng, tài ba nhưng lại rất thu hút, 1 Đồng Hao hiền lành, thật thà như 1 thiên thần, 1 Diệp Thiên Du ham tiền nhưng tốt bụng và yêu chân thành...."Đối vs e ĐH và QH là 2 người, nhưng cả 2 đều yêu DTD"...1 câu nói mà ko bao h mình quên được, 1 ĐQH lạnh lùng vs trái tim dường như là băng giá, đã vì người con gái mình yêu mà thay đổi....Đối vs mình, dù có bao nhiu bộ phim mới ra đời, dù rating có cao bao nhiu thì trong lòng mình vẫn ko có 1 bộ phim nào qua được HTE, HTE vẫn là số 1 trong lòng mình, QH và TD mãi mãi tồn tại trong tim mình mà trong lòng mình vẫn lun có 1 vị trí nhất định dành cho HTE minhdao kieuan2
mingenlove
Admin
Admin
mingenlove

Số bài gửi Số bài gửi : 2628
Cám ơn Cám ơn : 137
Tham gia Tham gia : 22/09/2010

Bài gửiTiêu đề: Re: [Cảm nhận] Hoàng Tử Ếch - có những điều không bao giờ thay đổi   [Cảm nhận] Hoàng Tử Ếch - có những điều không bao giờ thay đổi - Page 2 EmptySat Mar 19, 2011 8:21 pm

Loading
Đúng là HTE, tới bây giờ vẫn ko hiểu vì sao nó mãi mãi tồn tại trong lòng những ai từng xem qua nó. Thật kì diệu... [You must be registered and logged in to see this image.]
https://mingenvietnam.forumvi.com
my_love143
Member
Member
my_love143

Số bài gửi Số bài gửi : 449
Tham gia Tham gia : 22/02/2011

Bài gửiTiêu đề: Re: [Cảm nhận] Hoàng Tử Ếch - có những điều không bao giờ thay đổi   [Cảm nhận] Hoàng Tử Ếch - có những điều không bao giờ thay đổi - Page 2 EmptySun Mar 20, 2011 2:28 am

Loading
rõ ràng là HTE có 1 sức hút thật kỳ diệu, những ai từng xem wa nó đều ko thể nào quên được những tình tiết, cũng như những câu nói trong phim, đặc biệt là những câu nói hết sức ý nghĩa của Đồng Hao, "...ko bao h bỏ cuộc, đến phút cuối tuyệt vọng sẽ biến thành hi vọng"...câu nói này như là câu nói kinh điển của ĐH cũng như HTE...e iu HTE quá ss ơi (e bấn rồi laughing ) chuot nini 02
mylove2602
Member
Member
mylove2602

Số bài gửi Số bài gửi : 9
Cám ơn Cám ơn : 0
Sinh nhật Sinh nhật : 26/02/1993
Tham gia Tham gia : 20/01/2011
Đến từ Đến từ : TP.HCM

Bài gửiTiêu đề: Re: [Cảm nhận] Hoàng Tử Ếch - có những điều không bao giờ thay đổi   [Cảm nhận] Hoàng Tử Ếch - có những điều không bao giờ thay đổi - Page 2 EmptyTue Jul 12, 2011 10:22 pm

Loading
Phim HTE thật sự là một bộ phim rất có ý nghĩa, ai không xem thì uổng phí lắm. Nhiều khi xem lại phải rơi nước mắt cái cảnh DQH quên DTD và lúc DQH bỏ đi. Một bộ phim để lại cho người xem nhiều tiếng cười và cũng ngập tràn nước mắt. Cuối cùng khi kết thúc cũng là một HAPPY ENDING tuyệt đẹp matcuoi83
dream_kt
Member
Member
dream_kt

Số bài gửi Số bài gửi : 162
Cám ơn Cám ơn : 1
Sinh nhật Sinh nhật : 27/11/1994
Tham gia Tham gia : 26/04/2011
Đến từ Đến từ : Việt Nam

Bài gửiTiêu đề: Re: [Cảm nhận] Hoàng Tử Ếch - có những điều không bao giờ thay đổi   [Cảm nhận] Hoàng Tử Ếch - có những điều không bao giờ thay đổi - Page 2 EmptyThu Jul 14, 2011 1:30 pm

Loading
Flim Hoàng Tử Ếch là một trong những bộ phim mở màn cho thể loại thần tượng Đài Loan phát triển ( chỉ sau "Sao băng")...Bộ film có những dấu ấn riêng, khọng bị trùng lặp với những film khác và có tính sáng tạo rất cao trong từng tình tiết câu chuyện ( vd: nhân vật Diệp Thiên Du rất tham tiền và nhiều mơ mộng, luôn ước muốn sẽ có thể thay đổi được cuộc đời; sự khác biệt giữa hai nhân vật Đồng Hao và Đơn Quân Hạo trong cùng một con người,...)...Và phần lớn mọi người đều biết khi nghe đến "Hoàng Tử Ếch" cho dù đã có xem hoặc chưa xem qua...^^
Đó là một thành công và ghi dấu ấn rất lớn trong truyền hình Đài Loan nói chung và thể loại phim thần tượng nói riêng..Chẵng ai có thể phủ nhận đc điều này!!!
sorryyou_matthew
Member
Member
sorryyou_matthew

Số bài gửi Số bài gửi : 11
Sinh nhật Sinh nhật : 01/12/1995
Tham gia Tham gia : 06/03/2011

Bài gửiTiêu đề: Re: [Cảm nhận] Hoàng Tử Ếch - có những điều không bao giờ thay đổi   [Cảm nhận] Hoàng Tử Ếch - có những điều không bao giờ thay đổi - Page 2 EmptyThu Jul 14, 2011 8:04 pm

Loading
that su min ko bjk co nen chia se vs cac ban nhung dieu nay ko nhung doc dc nhung lôi noi chan thanh nhu the tu cac ban min nghia min cug la 1 fan cua mingen min cug fai nen coi mo va that long vs moi nguoi nghe co ve bun cuoi va nhuc nha lem nhung luc nam lop 5, min bi anh chang min thjx phat hien la min thjx anh ay anh ay cug vs dam ban chox min wa trui crying crying crying dieu nay lam min that vong ve cuoc song ghe lem min ghet va han con trai ghe gom nhung HTE xuat hien lay lai niem tin vao cuoc song cho min khien min cuoi nhieu hon ton trong va yeu wi ban than nhieu hon khong nhung the moi lan den ki thi nao wan trong thi cau noi cua Dong Hao ngay nao lang vang ben tai min KHI GAP KHO KHAN MMOT GIAY KO BO CUOC THI TUYET VONG THI TRO THANH HI VONG lam min co dung khi doi dien vs nhung ki thi hon that su HTE la 1 phep mau co kha nang thay doi 1 dua con gai tho bao vung ve co niem tin hon vao con nguoi va vao 1 tuong lai tuoi sang
sorryyou_matthew
Member
Member
sorryyou_matthew

Số bài gửi Số bài gửi : 11
Sinh nhật Sinh nhật : 01/12/1995
Tham gia Tham gia : 06/03/2011

Bài gửiTiêu đề: Re: [Cảm nhận] Hoàng Tử Ếch - có những điều không bao giờ thay đổi   [Cảm nhận] Hoàng Tử Ếch - có những điều không bao giờ thay đổi - Page 2 EmptyThu Jul 14, 2011 8:04 pm

Loading
that su min ko bjk co nen chia se vs cac ban nhung dieu nay ko nhung doc dc nhung lôi noi chan thanh nhu the tu cac ban min nghia min cug la 1 fan cua mingen min cug fai nen coi mo va that long vs moi nguoi nghe co ve bun cuoi va nhuc nha lem nhung luc nam lop 5, min bi anh chang min thjx phat hien la min thjx anh ay anh ay cug vs dam ban chox min wa trui crying crying crying dieu nay lam min that vong ve cuoc song ghe lem min ghet va han con trai ghe gom nhung HTE xuat hien lay lai niem tin vao cuoc song cho min khien min cuoi nhieu hon ton trong va yeu wi ban than nhieu hon khong nhung the moi lan den ki thi nao wan trong thi cau noi cua Dong Hao ngay nao lang vang ben tai min KHI GAP KHO KHAN MMOT GIAY KO BO CUOC THI TUYET VONG THI TRO THANH HI VONG lam min co dung khi doi dien vs nhung ki thi hon that su HTE la 1 phep mau co kha nang thay doi 1 dua con gai tho bao vung ve co niem tin hon vao con nguoi va vao 1 tuong lai tuoi sang

F9 để gõ tiếng việt nhé bạn
- thân boy -
vothantuongvy
Member
Member
vothantuongvy

Số bài gửi Số bài gửi : 39
Cám ơn Cám ơn : 2
Sinh nhật Sinh nhật : 19/11/1993
Tham gia Tham gia : 16/07/2011
Đến từ Đến từ : SenWell

Bài gửiTiêu đề: Re: [Cảm nhận] Hoàng Tử Ếch - có những điều không bao giờ thay đổi   [Cảm nhận] Hoàng Tử Ếch - có những điều không bao giờ thay đổi - Page 2 EmptyMon Aug 29, 2011 3:06 pm

Loading
Hi!
Tớ chỉ mới biết nhà Mingen mình 1 tháng thôi. Nhưng tình yêu của mình dành cho anh Minh Đạo bắt đầu từ lúc Hoàng Tử Ếch còn lên sóng TV kia.
Lần đầu tiên xem giới thiệu phim mới, tớ "dị ứng" vs anh Matt vô cùng. Lúc đó tớ thấy 1 tên đeo kính đen thui, cái áo choàng dài vs vẻ mặt lạnh lùng đằm đằm sát khí bước đi vs 1 đoàn"tùy tùng" cứ như XÃ hội đen ý. Hồi đó thì ai cũng biết rồi, chỉ có Toro vs ZaiZAi.... nổi tiếng, còn ở đâu ra cái tên mặt mũi bợm trợn này cơ chứ. Nhưng như 1 định mệnh, từ sự ghét cay ghét đắng ấy, anh Matt cũng như HTE bước vào lòng tôi, chiếm 1 vị trí vô cùng sâu sắc.
Lúc khỏi chiếu, tớ còn chưa biết tên 2 người lận. Chỉ bik hồi đó chị Ân từng đóng "ngàn vàng tiểu thư nên tôi cứ gọi là chị Tiểu Phụng. Dần dần càng xem, vs những tình tiết lãng mạn, khuôn mặt Đồng Hao dễ thương khác hẳn vs vẻ mặt Đơn Quân Hạo lạnh lùng lại thêm vẻ đẹp trai vô hạn của anh Matt khi ấy nữa chứ. Hic, thật ko thể tả được
Dần dần anh Matt và phim HTE vào tim tôi 1 cách
sâu sắc. Lần đầu tiên tôi biết tên anh MD khi đài truyền hình có cuộc thi đoán
tên diễn viên. Rồi lần đầu tiên tôi thấy hình anh trên báo Hoa học trò, rồi
nhiều lần như thế. từ đó tôi bắt đầu tìm kiếm mọi bài báo, mọi poster, ví, nhẫn
vương miện, VCD, DVD, phim chiếu TV... nói chung mọi thứ có anh, có chị Ân và
liên quan tới HTE. Tôi chỉ có 1 điều tiếc nuối nhất là khi 183 về Việt
Nam tôi ko đi xem để nhìn tạn mắt người tôi luôn thần tượng mà thôi.
Tôi lấy ngày sinh của anh làm password, lấy những thứ liên quan đến anh
Matt để tạo 1 thế giới đẹp về anh, hình mẫu lí tưởng tôi luôn mơ ước sẽ tìm đc
ngàoi đời. Ước gì có 1 người như thế, ah ko, 1/10 anh cũng đc.
Và tôi cũng từng tưởng rằng mình tìm đc. Nhưng ko phải, đó chỉ là sự nhầm
lẫn. Ko thể nào tìm đc 1 Quân Hạo lạnh lùng, cao ngạo, giàu sang nhưng mang 1
trái tim ấm nồng của Đồng Hao ngoài đời đc. tôi nhận ra rằng đồng hao chỉ có 1.
đó là trong phim và truyện cổ tích, cùng lắm thì có trong thế giới tưởng tượng
đẹp đẽ của tôi mà thôi.
Hi vọng 1 ngày tôi sẽ gặp anh, Đồng Hao tôi luôn tìm kiếm.
purple
Member
Member
purple

Số bài gửi Số bài gửi : 10
Tham gia Tham gia : 05/09/2011

Bài gửiTiêu đề: Re: [Cảm nhận] Hoàng Tử Ếch - có những điều không bao giờ thay đổi   [Cảm nhận] Hoàng Tử Ếch - có những điều không bao giờ thay đổi - Page 2 EmptyMon Sep 05, 2011 8:55 pm

Loading
trước khi xem HTE thì mình rất ghét phim Đài vì vừa dai vừa khóc lóc, ban đầu nghe nội dung phim mình nghĩ liền : lại chiếu ba cái phim nham nhí nữa
nhưng cũng may vì mình xem tivi hay có thói quen bật qua bật lại, hôm đó là ngày đầu tiên chiếu phim, coi thấy cũng có chút thú vị vì nhân vật Diệp Thiên Du không giống những cô gái trong phim thần tượng trước đây thực tế hơn rất nhiều, và cuối cùng là cảnh hôn ở tập 2 đã khiến mình bắt đầu chú thực sự vào bộ phim
đúng là 1 quyét định đúng HTE làm thay đổi rất nhiều suy nghĩ của mình về phim Đài, bây giờ dù đã nhiều năm nhưng khi xem lại hay nghe nhac phim ,mình vẫn còn những cảm giác rất đặ biệt
cảm ơn HTE,
samac1309

samac1309

Số bài gửi Số bài gửi : 1
Tham gia Tham gia : 06/09/2011

Bài gửiTiêu đề: Re: [Cảm nhận] Hoàng Tử Ếch - có những điều không bao giờ thay đổi   [Cảm nhận] Hoàng Tử Ếch - có những điều không bao giờ thay đổi - Page 2 EmptyTue Sep 06, 2011 6:36 pm

Loading
nhớ hồi xưa coi film này hay ghê, hum sau thi học kỳ mà bật tivi lúc 17h thấy film jì nó lạ lạ, ngồi coi thấy hay wé trùi, hum sau thi xong nguyên lớp ngồi bàn tán film này ko, rùi đi học thêm ko coi đc canh jờ jải lao nguyên lớp me xuống căn tin ngồi coi. Nhớ lại hồu đó dzui ghê
purple
Member
Member
purple

Số bài gửi Số bài gửi : 10
Tham gia Tham gia : 05/09/2011

Bài gửiTiêu đề: Re: [Cảm nhận] Hoàng Tử Ếch - có những điều không bao giờ thay đổi   [Cảm nhận] Hoàng Tử Ếch - có những điều không bao giờ thay đổi - Page 2 EmptyTue Sep 06, 2011 7:18 pm

Loading
phim hoành tráng nguyên thời gian đó luôn nói chứ nguyên trường ai cũng bàn tán, hahha mình rất thích mặc dù lúc đó chẳng biết 2 diễn viên chính vì ko bao giờ coi phim đài,
ai nói thiên thần tuyết hay chứ coi mình ko nuót nổi cái kiểu nằm mơ trên trời dù HTE vẫn là dạng hoàng tử lọ lem nhưng mang đến 1 cảm giác rất gầ n gũi
Matt lúc đó cũng coi là người mới nhưng diễn xuất rất hay, cảm giac dc sự khác biet của ĐH với Đ QH
thuthao_1702
Member
Member
thuthao_1702

Số bài gửi Số bài gửi : 31
Tham gia Tham gia : 10/10/2011

Bài gửiTiêu đề: Re: [Cảm nhận] Hoàng Tử Ếch - có những điều không bao giờ thay đổi   [Cảm nhận] Hoàng Tử Ếch - có những điều không bao giờ thay đổi - Page 2 EmptyMon Oct 10, 2011 8:30 pm

Loading
Tới giờ vẫn thích Hoàng Tử Ếch, không biết tại sao nữa. Chắc tại vì đây là bộ phim thần tượng Đài Loan đầu tiên mà mình coi
thuydungkute

thuydungkute

Số bài gửi Số bài gửi : 2
Tham gia Tham gia : 17/12/2012

Bài gửiTiêu đề: Re: [Cảm nhận] Hoàng Tử Ếch - có những điều không bao giờ thay đổi   [Cảm nhận] Hoàng Tử Ếch - có những điều không bao giờ thay đổi - Page 2 EmptyTue Dec 18, 2012 12:02 am

Loading
Có lẽ là từ rất lâu rồi mình mới dành thời gian để viết cảm nhận về hoàng tử ếch. Xem và cuồng phim từ năm lớp 10 và đến tận khi lên đại học năm nhất, mình vẫn còn yêu thích phim lắm. Không thể phủ nhận thời gian trôi qua mình cũng đã thay đổi rất nhiều, mối bận tâm lúc này không phải là THE hay Minh Đạo như xưa nữa, mình cũng có thêm những sở thích, những niềm đam mê khác ngoài HTE.

Biết kite sub phim và cũng tải về đầy đủ cả bộ lâu rồi, nhưng nó luôn được để dưới dạng lưu trữ chứ không phải để mở ra xem thường xuyên như trước nữa. Thời gian vừa rồi, mình thử dành thời gian để xem lại trọn vẹn bộ phim chứ không chỉ những cảnh mình thích nữa. Chẳng qua mình cũng muốn xem cái đam mê một thời của mình bây giờ nó ra sao rồi, những câu tuyên bố tưởng chẳng bao giờ thay đổi niềm đam mê với HTE. Liệu bây giờ nó có đúng không nhỉ?

Và sau khi xem 23 tập xong, mình thật sự tin có những niềm đam mê chẳng bao giờ thay đổi, dù là thời gian 7 năm cũng không hề đơn giản chút nào. Có thể phim có những hạt sạn trong cảnh quay, có những diễn viên diễn xuất hơi quá trớn 1 chút, nhưng mình chấp nhận những hạt sạn đó bởi mình cảm nhận được giá trị của bộ phim. Giá trị của phim nằm trong lời thoại, nằm trong những gút thắt – mở, trong cách xây dựng thông điệp và nội dung.

7 năm, dù nội dung phim đã quên đi ít nhiều, lời thoại cũng chẳng còn thuộc lại bao nhiêu (vì nó nằm vào tiềm thức mất rồi, xem đến đoạn nào tự khắc nhớ đoạn đó big grin ). Nhưng điều quan trọng nhất là niềm đam mê vẫn còn đó và chưa hề thay đổi, khác đi có chăng là cách thể hiện mà thôi, nó không còn ào ạt như vũ bão mà thầm lặng như sóng ngầm giữa biển khơi.

Có lẽ đến khi mình 30, 40 tuổi, mình sẽ nhìn nhận bộ phim dưới một góc độ khác, nhưng mình tin chắc rằng bộ phim thật sự xứng đáng là một phần tuổi thơ hạnh phúc của mình, một thời của những suy nghĩ non nớt, ngây ngô.

P.S: giống như 7 năm trước, mình vẫn mong có người iu như Đồng Hao tongue

À quên mất, nick hồi xưa thường dùng là Mariantoanet, sau này quên pass trên đây rồi quên pass email luôn nên thay nick mới big grin
mingenlove
Admin
Admin
mingenlove

Số bài gửi Số bài gửi : 2628
Cám ơn Cám ơn : 137
Tham gia Tham gia : 22/09/2010

Bài gửiTiêu đề: Re: [Cảm nhận] Hoàng Tử Ếch - có những điều không bao giờ thay đổi   [Cảm nhận] Hoàng Tử Ếch - có những điều không bao giờ thay đổi - Page 2 EmptyWed Dec 19, 2012 1:25 pm

Loading
thấy nick lạ tưởng đâu có thêm fans HTE, hóa ra là Mâriantoanet :happy:. Dạo này ít thấy em on nhỉ?^^

Quả thật là ko biết HTE có 1 sức hút ma lực gì, mà khiến ai ai khi xem nó xong cũng ko thể quên, dù thời gian có trôi qua, mọi thứ có khác đi, thì HTE vẫn là 1 ký ức đẹp trong lòng mọi người và 1 cảm giác bâng khuâng xao xuyến khi có ai nhắc đến HTE ^^
https://mingenvietnam.forumvi.com
thuydungkute

thuydungkute

Số bài gửi Số bài gửi : 2
Tham gia Tham gia : 17/12/2012

Bài gửiTiêu đề: Re: [Cảm nhận] Hoàng Tử Ếch - có những điều không bao giờ thay đổi   [Cảm nhận] Hoàng Tử Ếch - có những điều không bao giờ thay đổi - Page 2 EmptyThu Dec 20, 2012 8:44 pm

Loading
@Mingen: dạ, 2 năm rồi em mới lên đây đó chị. xem lại mới biết là mình cũng quên kha khá thứ rồi, nhớ hồi xưa thuộc làu làu cơ đấy, với cả là xem lại trọn vẹn thì em mới phát hiện vài chi tiết thú vị mà mình bỏ lỡ, tự nhiên thấy càng yêu phim thêm :">
cherry_cherish1994
Member
Member
cherry_cherish1994

Số bài gửi Số bài gửi : 29
Tham gia Tham gia : 19/09/2012

Bài gửiTiêu đề: Re: [Cảm nhận] Hoàng Tử Ếch - có những điều không bao giờ thay đổi   [Cảm nhận] Hoàng Tử Ếch - có những điều không bao giờ thay đổi - Page 2 EmptyFri Dec 21, 2012 2:31 am

Loading
nói thật
mình cũng không hiểu soa nữa
đối với mình HTE là số 1
MD KA cũng là số 1 trong lòng mình
dù mình có đam mê kpop, nhưng vị trí của HTE,MĐ,KA vẫn chẳng ai thay thế đc
mình coi phim mà háo hức dù đã biết kết quả..laughing),
nhớ hđó chiếu lại đài đồng nai mình đag học lớp 7,8 j đó mình mừng hết lớn lun
mà nhà thì tv k xem đc đài đó thế là ság nào củng qa nhà bà chị xem hit,
buổi sáng trời lành lạnh nằm đắp mền xem phim thiệt là hạnh phúc
vậy mà mới chớp mắt đã là sv năm 1 r
nhưng hok vì time mà mình lãng quên đi mọi thứ ,,
khi thi đh xong mình mua đĩa về nằm coi coi lại tiếp những bộ fim MĐ đóg luông
ba má cứ hỏi sao mà xem hoài, em mình cũng chen dô hỏi mình sao coi hoài kh chán thế kia laughing
nhưng mình thíc là đc r !))
1 tình iu bất diệt , 1 ĐQH lạh lùng , 1ĐH thiên thần mãi sống trong tim tớ
I love U :happy:
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: [Cảm nhận] Hoàng Tử Ếch - có những điều không bao giờ thay đổi   [Cảm nhận] Hoàng Tử Ếch - có những điều không bao giờ thay đổi - Page 2 Empty

Loading

[Cảm nhận] Hoàng Tử Ếch - có những điều không bao giờ thay đổi

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 2 trong tổng số 2 trangChuyển đến trang : Previous  1, 2

Similar topics

-
» Thông báo tuyển và thay đổi nhân sự
» Những mỹ nhân làm mưa làm gió phim Hoa ngữ 2012
» [News]8/3/2012-Những nữ nhân "khuynh đảo thiên hạ" trên màn ảnh Hoa ngữ