Mingen Điền Trang

Trang chủTrang ChínhGalleryLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Share

Link Down trọn bộ HTE.

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3
Tác giảThông điệp
mingenlove
Admin
Admin
mingenlove

Số bài gửi Số bài gửi : 2628
Cám ơn Cám ơn : 137
Tham gia Tham gia : 22/09/2010

Link Down trọn bộ HTE.  - Page 3 Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Link Down trọn bộ HTE.    Link Down trọn bộ HTE.  - Page 3 EmptyWed Jul 13, 2011 11:08 am

Loading
ko phủ nhận bản thuyết minh HTV7 làm mọi người ấn tượng, bởi vì từng câu, từng chữ, từng lời nói của từng nhân vật trong HTE luôn được mọi người rỉ tai, lan truyền nhau, gần như là thuộc làu từng chữ 1. Vì vậy mà khi xem bản sub, được dịch chính xác từng nguyên văn tiếng Hoa nên mọi người nghe ko được thuận tai lắm, ko có gì lạ big grin. Tuy nhiên vẫn ủng hộ xem sub vì như thế sẽ được nghe rõ tiếng của ME và 1 "phong cách" khác của HTE big grin
https://mingenvietnam.forumvi.com
mariantoanet
Member
Member
mariantoanet

Số bài gửi Số bài gửi : 5
Cám ơn Cám ơn : 0
Tham gia Tham gia : 05/10/2010

Bài gửiTiêu đề: Re: Link Down trọn bộ HTE.    Link Down trọn bộ HTE.  - Page 3 EmptyThu Jul 14, 2011 9:42 am

Loading
@Boy, ss Mingen: quan điểm của mình là việc dịch cần chuyển tải được ý nghĩa trong lời nói của nhân vật chứ ko phải dịch kiểu word by word, đồng ý cách dịch của các bạn sẽ chính xác đến từng chữ hơn, nhưng cái đích cuối cùng trong việc dịch phải chăng là truyền đạt lại ý nghĩa của câu nói? Việc HTV dịch theo văn phong người VN lại khiến ngôn ngữ, cách nói gần gũi hơn, hiểu cái ẩn ý theo cách người VN. Mà chính chúng ta cũng ko phải là người Đài Loan thì ko thể hiểu những cái ẩn ý đằng sau ngôn từ, dịch như vậy sẽ phá hỏng cái ẩn ý đó, chuyển tải ẩn ý đó theo 1 cách nói đơn giản, nhẹ nhàng có lẽ sẽ phù hợp hơn :happy:
tất nhiên, các bạn có quyền lựa chọn cách dịch của các bạn, mình dưới tư cách 1 người xem chỉ đề nghị cách mình cho là tốt nhất, mong các bạn ko xem đó là quăng tạ hay ném gạch gì cả, mình chỉ đơn giản là mong muốn bộ phim thật hoàn hảo cho mọi người cùng thưởng thức thôi.
phuongthanhhpvn

phuongthanhhpvn

Số bài gửi Số bài gửi : 1
Cám ơn Cám ơn : 0
Tham gia Tham gia : 14/07/2011

Bài gửiTiêu đề: Re: Link Down trọn bộ HTE.    Link Down trọn bộ HTE.  - Page 3 EmptyThu Jul 14, 2011 7:56 pm

Loading
Mình rất thích phim Hoàng tử ếch hay được gọi là mê mẩn phim này. Dù đã xem khá nhiều phim thần tượng Đài Loan nhưng cuối cùng mình vẫn thích phim do cặp đôi Minh Đạo và Trần Kiều Ân đóng. Vì thế xin cảm ơn ban vietsub của MEV rất nhiều.
mingenlove
Admin
Admin
mingenlove

Số bài gửi Số bài gửi : 2628
Cám ơn Cám ơn : 137
Tham gia Tham gia : 22/09/2010

Bài gửiTiêu đề: Re: Link Down trọn bộ HTE.    Link Down trọn bộ HTE.  - Page 3 EmptyThu Jul 14, 2011 7:59 pm

Loading
mọi người hiểu ý em mà, em yên tâm đi nha. Đóng góp ý kiến để có 1 bộ sub HTE hoàn chỉnh là 1 điều tốt, rất hoan nghênh nữa là...

Tuy nhiên, như em thấy đó, đội sub HTE còn thiếu, hiện tại chỉ có 1 trans chính, trans xong 1 tập phim cũng chiếm ko ít thời gian của bạn ấy, nên để ngồi trau chuốt lại văn phong cũng hơi cực, huốn chi dù sao bạn ấy cũng là 1 teen girl, nên văn phong chắc chắn đôi lúc ko thể tránh khỏi sơ sót.

Tuy nhiên, nếu đội sub nhà ta có thêm nhiều nhân tài nữa thì hay biết mấy :happy:
https://mingenvietnam.forumvi.com
boyzduize_vt
V.admin
V.admin
boyzduize_vt

Số bài gửi Số bài gửi : 854
Cám ơn Cám ơn : 3
Sinh nhật Sinh nhật : 08/04/1992
Tham gia Tham gia : 02/03/2011
Đến từ Đến từ : Sasunaru fanclub...tebayo!!!

Bài gửiTiêu đề: Re: Link Down trọn bộ HTE.    Link Down trọn bộ HTE.  - Page 3 EmptyMon Jul 25, 2011 7:22 pm

Loading
Link down trọn bộ hiện chưa đầy đủ để tránh làm loãng topic boy sẽ close topic ở đây khi nào có đủ link sẽ mở lại cho mn download
- thân boy -
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Link Down trọn bộ HTE.    Link Down trọn bộ HTE.  - Page 3 Empty

Loading

Link Down trọn bộ HTE.

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 3 trong tổng số 3 trangChuyển đến trang : Previous  1, 2, 3

Similar topics

-
» Các loại ma và các cách chạy trốn ( hài + chém gió )
» Xin link phim
» [Hỏi đáp] Cho mình xin link download Anh Dã 3+1 nhé