Mingen Điền Trang

Trang chủTrang ChínhGalleryLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Share

[Cảm xúc] Fated To Love You | "Ai Mới Là Định Mệnh Của Ai?"

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
Rita
Member
Member
Rita

Số bài gửi Số bài gửi : 93
Cám ơn Cám ơn : 0
Sinh nhật Sinh nhật : 10/11/1991
Tham gia Tham gia : 29/09/2010
Đến từ Đến từ : Cần Thơ

[Cảm xúc] Fated To Love You | "Ai Mới Là Định Mệnh Của Ai?" Empty
Bài gửiTiêu đề: [Cảm xúc] Fated To Love You | "Ai Mới Là Định Mệnh Của Ai?"   [Cảm xúc] Fated To Love You | "Ai Mới Là Định Mệnh Của Ai?" EmptySun Oct 24, 2010 1:43 pm

Loading
Fated To Love You | "Ai Mới Là Định Mệnh Của Ai?"

Author: Phoebe Su@DienAnh.Net

Anh cứ nghĩ Anna mới là Định Mệnh của mình, trong lòng anh chỉ mình Anna tồn tại. Anna bỏ rơi anh bao lần tại sân bay, tại bến cảng. Dù cô ấy có ngắt máy điện thoại giữa chừng bao lần đi chăng nữa. Anh vẫn cứ nghĩ Anh Chỉ Dành Riêng Cho mình Anna.

Và Rồi Em Đến ...

Em đến bất ngờ và đường đột. Và cũng bất ngờ như thế, chúng mình cưới nhau. Anh vẫn không có cảm giác gì với em, thậm chí uất hận em đã phá hủy cuộc tình anh hằng mong muốn. Nhưng em vẫn ở đó, ngây thơ, nhẫn nhịn và nhượng bộ. Ánh mắt khuôn mặt đáng yêu!

Những lần anh vì Kỷ Bảo Bối vì những món đồ nhỏ nhặt của Anna mà mắng em, em đều chỉ cười gượng mà "Xin Lỗi" không chút oán thán. Anh bắt đầu cảm thấy thương em, một cô gái ngây thơ đáng yêu, nhưng không tận hưởng được chút hương vị tình yêu. Em xứng đáng nhiều hơn thế!

Anh đến lớp học của những bà mẹ, em nhìn anh ngạc nhiên xen lẫn niềm vui tột cùng. Trong em cảm thấy rung động xốn xao, ít nhất em và Kỷ Niệm Phẩm cũng đã có chỗ trong trái tim băng giá chỉ chứa đựng mình hình bóng của Anna ấy. Nhưng cảm xúc của em như một vòng quay, cứ lên cao rồi lại xuống thấp. Niềm vui biến mất, sự tủi thân cô quạnh lại tới, anh đến đó không phải vì em, cũng không phải Kỷ Niệm Phẩm, là vì "Truyền Thừa", vì công việc. Em tự hỏi sao anh cứ làm em hy vọng rồi lại thất vọng. Nếu như anh không đến chắc em sẽ thoải mái hơn!

Sau những lượt quay xuống đáy, vòng quay anh lên cao, cao vút. Anh đến cứu em và Kỷ Niệm Phẩm. Anh đỡ bé Ô ra đời như một ông bố đầy kinh nghiệm. Em nhìn anh thán phục và yêu thương. Con chúng mình chắc chắn sẽ có một người bố quan tâm và yêu thương nó! Và anh mua thuyền, làm cho em Bánh Bao Nhân Gừng trong một buổi tối lãng mạng. Em thấy mình như Cô Bé Lọ Lem trong truyện cổ tích ngày xưa!

Cô bé lọ lem chìm đắm trong điệu nhảy với chàng Hoàng tử, và rồi đột nhiên đồng hồ điểm 12 giờ. Cô bé chợt nhận ra và chạy, chạy chạy mãi. Em bắt đầu yêu anh, càng yêu anh, em càng sợ hãi càng lảng tránh. Em không muốn nói chuyện với anh vì em biết nếu nhìn vào ánh mắt anh, em sẽ lại càng yêu anh hơn. Và một ngày nào đó, xa anh càng làm em đau đớn tốt cùng. Em càng tiến ra xa, anh càng đi tới. Anh không ngại bỏ ra 5 triệu mua chiếc hộp ước nhỏ bé. Vì anh muốn làm em vui, vì anh muốn em để ý, và vì "Anh Đã Yêu Em"

Chính anh cũng không biết anh đã yêu em từ lúc nào. Anh tự dối lòng mình, giấu tình cảm với em ở trong sâu thẳm. Thay vì dũng cảm đối mặt với tình cảm ấy, anh hết lần này đến lần khác làm em bị tổn thương. Nhìn ánh mắt em khi Anna trở về, ánh mắt ngạc nhiên, uất hận, vô vọng, anh không biết làm gì hơn. Anh tự hỏi sao mình lại chỉ do dự đuổi theo em đến nửa đường và quay về. Nếu như anh chạy đến ôm em vào lòng thì mọi chuyện đã khác!

Anh nhẫn tâm để em ở lại một mình, nói em về Đảo Khương Mẫu. Anh có Anna rồi, em chẳng là gì nữa! Anh có khi nào tự hỏi sao em có thể về Đảo Khương Mẫu hay chưa? Đúng vậy, sao em có thể về được, họ sẽ hỏi vì sao em về, em biết trả lời ra sao, em bị bỏ rơi chăng? Em không thể về anh ạ!

Em vào viện, anh không hay biết. Em và con nằm trên giường bệnh khăn trắng, anh ở nơi đâu? Giá như bà không đến, bà đến làm em sợ hãi. Bà càng mắng anh bao nhiêu, em càng nghĩ lại tủi thân cho số phận của mình. Em biết đối với anh, Anna vẫn quan trọng hơn ?!?

Em biết anh yêu Anna. Em không dám hy vọng anh yêu em nhưng em đã tin "Anh yêu Kỉ Niệm Phẩm bé bỏng". Nó là hy vọng duy nhất còn lại trong em. Nhưng "Tờ Giấy Ấy" đã cướp đi hy vọng duy nhất còn sót lại. Em tự hỏi sao anh nhẫn tâm không cần đứa bé. "Mỗi đứa trẻ đều được thượng đế dắt tay đưa đến thế giới này". Kỷ Niệm Phẩm không cần thượng đế, nó chỉ cần ba, mẹ đưa đến thế giới này trong tình yêu thương. Sao mà khó đến vậy? Em cứ chạy, chạy mãi chạy mãi, nhìn những đứa trẻ chơi đùa em ước ao con em cũng được ra đời trong niềm yêu thương che chở của gia đình như thế. Em đắp hình con trên cát. Mưa rơi, con cũng đi mất rồi!

Và rồi ngày ấy cũng đến, anh bỏ tay Anna, chạy theo tìm em, muốn nói "Yêu Em", nhưng đã quá muộn. Anh chạy theo nhưng không ngăn nổi chiếc ô tô ấy. Em kéo tay anh khẩn cầu trong bệnh viện, làm ơn giữ lại đứa con. Em như muốn khóc thẹn, van xin anh giữ lấy đứa trẻ. Anh lắc đầu trong đau đớn, đặt tay kí vào tờ giấy sinh tử vì anh cần em.

Từng tiếng khóc thổn thức, những câu "Đừng! Đừng!" cứ vang vọng trên đường vào phòng phẫu thuật. Không gì bù đắp được nỗi đau ấy, em mất con và chồng trong cùng một ngày. Đối với một người mẹ, một người vợ, em đã chịu đựng tất cả những giày vò khủng khiếp nhất, một người mẹ không thể bảo vệ con của mình, một người vợ thất bại mất chồng.

Tất cả cứ như một ác mộng ập đến cùng một lúc, em cố tỉnh dậy nhưng không được. Nó vẫn ở đấy, trong tâm trí em. Em sợ, sợ nhìn thấy anh, sợ nghe thấy giọng nói của anh. Tất cả những uất hận dồn nén bao lâu trào lên, em hoàn toàn không còn biết những gì xung quanh. Bên ngoài phòng bệnh em, anh khóc. Những giọt nước mắt muộn màng! Anh tự trách mình nhưng đã quá muộn. Em không còn ở đó thánh thiện và tha thứ như bao lần anh làm em tổn thương, em không còn ở đó nữa rồi.

Trong màn đêm, anh ngồi trầm ngâm suy nghĩ, thật ra "Ai Mới Là Định Mệnh Của Ai?"
http://selenafc.forum-viet.com
spin
Member
Member
spin

Số bài gửi Số bài gửi : 5
Tham gia Tham gia : 01/12/2011

Bài gửiTiêu đề: Re: [Cảm xúc] Fated To Love You | "Ai Mới Là Định Mệnh Của Ai?"   [Cảm xúc] Fated To Love You | "Ai Mới Là Định Mệnh Của Ai?" EmptyThu Dec 01, 2011 9:09 pm

Loading
Hay quá! Phải thú thật là sau " Định mệnh anh yêu em" mình mới biết sis Joe và yêu sis lẫn anh Ethan, sau đó lục lọi phim của sis.
lovelykitty59
Member
Member
lovelykitty59

Số bài gửi Số bài gửi : 51
Cám ơn Cám ơn : 1
Tham gia Tham gia : 08/05/2012

Bài gửiTiêu đề: Re: [Cảm xúc] Fated To Love You | "Ai Mới Là Định Mệnh Của Ai?"   [Cảm xúc] Fated To Love You | "Ai Mới Là Định Mệnh Của Ai?" EmptyFri May 11, 2012 3:58 pm

Loading
Bạn viết hay ghê love struck Phải nói sau HTE thì FTLY là phim sis đóng mình thích thứ 2, tuy vẫn thấy sis vs Ethan Ruan có chút k đẹp đôi ^^
Lovemingen
Member
Member
Lovemingen

Số bài gửi Số bài gửi : 34
Sinh nhật Sinh nhật : 30/12/1998
Tham gia Tham gia : 26/05/2012

Bài gửiTiêu đề: Re: [Cảm xúc] Fated To Love You | "Ai Mới Là Định Mệnh Của Ai?"   [Cảm xúc] Fated To Love You | "Ai Mới Là Định Mệnh Của Ai?" EmptySun May 27, 2012 8:56 pm

Loading
mình có coi phim này...nhưng coi tập 1 mà choáng gê nhưng càng về sau càng hay nhưng mìh hum wen chị ân mang kính whew!
Su
Member
Member
Su

Số bài gửi Số bài gửi : 19
Tham gia Tham gia : 03/06/2014

Bài gửiTiêu đề: Re: [Cảm xúc] Fated To Love You | "Ai Mới Là Định Mệnh Của Ai?"   [Cảm xúc] Fated To Love You | "Ai Mới Là Định Mệnh Của Ai?" EmptyWed Jun 04, 2014 9:58 am

Loading
Mình chưa xem phim này nhưng cũng đã biết sơ qua nội dung
Mình vẫn thích ss Ân đóng với anh Đạo cơ. Sao nhà sản xuất ko chọn anh ấy nhỉ?
mingenlove
Admin
Admin
mingenlove

Số bài gửi Số bài gửi : 2628
Cám ơn Cám ơn : 137
Tham gia Tham gia : 22/09/2010

Bài gửiTiêu đề: Re: [Cảm xúc] Fated To Love You | "Ai Mới Là Định Mệnh Của Ai?"   [Cảm xúc] Fated To Love You | "Ai Mới Là Định Mệnh Của Ai?" EmptyThu Jun 05, 2014 9:09 pm

Loading
Nhà sản xuất ban đầu chọn anh Đạo đó bạn, nhưng anh không đóng, nhường ss Ân đóng, vì anh từng nói, nếu anh đóng phim này thì đã không có Kiều Ân của ngày hôm nay, ý anh là nếu anh đóng thì ss Ân sẽ không đóng đó
https://mingenvietnam.forumvi.com
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: [Cảm xúc] Fated To Love You | "Ai Mới Là Định Mệnh Của Ai?"   [Cảm xúc] Fated To Love You | "Ai Mới Là Định Mệnh Của Ai?" Empty

Loading

[Cảm xúc] Fated To Love You | "Ai Mới Là Định Mệnh Của Ai?"

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang

Similar topics

-
» [Cảm xúc] Định mệnh anh yêu em | Lá Thư gửi từ thiên đường...
» [ĐN1 lúc 20h45] Phát sóng Định Mệnh anh yêu em
» [Hạnh phúc ngày nắng] và [Định mệnh anh yêu em] giống hay khác?