Mingen Điền Trang

Trang chủTrang ChínhGalleryLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Share

[Giải đáp] Cho mình hỏi

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10  Next
Tác giảThông điệp
Yeon

Yeon

Số bài gửi Số bài gửi : 3
Cám ơn Cám ơn : 0
Tham gia Tham gia : 10/06/2011

[Giải đáp] Cho mình hỏi - Page 7 Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: [Giải đáp] Cho mình hỏi   [Giải đáp] Cho mình hỏi - Page 7 EmptyFri Jun 10, 2011 7:24 pm

Loading
Chào các bạn! :happy:
Mình thực sự xin lỗi vì rắc rối này của mình.
Mình sẽ nói luôn vào vấn đề chính bây giờ nhé. big grin
Hiện tại mình đang vô cùng bức xúc vì bạn "Hina" trên. Mình không biết bạn ấy là ai, ko biết bản thân đã gây thù chuốc oán gì với bạn ấy mà bạn ấy lại lôi mình ra làm trò đùa như vậy. >"<
Mình xin tự giới thiệu Hina là tên mình. Tất nhiên là tên thì có thể trùng nhau nhưng mình vô cùng bức xúc khi bạn ấy lấy tên của mình lẫn mail của mình, thậm chí cả chức danh của mình để đăng kí vào diễn đàn các bạn và ăn nói những điều nhí nhố xúc phạm các bạn như vậy. >"<
Trước hết, mình thành thực xin lỗi. sad
hina.sage@yahoo.com.vn là mail của mình. Mình rất ít khi check mail này bởi hầu hết toàn tin spam của các trang quảng cáo mạng, hôm nay vô tình ngồi check và tự nhiên lại thấy có mail của forum bạn gửi đến từ lúc nào mà mình ko biết. Sau khi đăng kí vào và lượn lờ một vài topic thì phát hiện ra topic này nên mình có thể chắc chắn rằng có người lại mạo danh mình 1 lần nữa. >"<

Mình không rõ bạn "hina" kia đã nói những gì với các bạn nhưng thực sự nó sẽ gây hiểu nhầm cho mình. Trước đây mình cũng đã gặp phải trường hợp này 2 lần rồi, đó là một lần bạn ấy lấy mail mình và đằng kí vào 1 trang nào đó ở Thái Bình do bạn mình phát hiện rồi báo lại và lần thứ 2 là ở 1 diễn đàn tin học nhưng nó cần phải kích hoạt link thì mới post bài đc nên chắc bạn ấy ko sử dụng đc ở forum đó.

Vậy xin nói ngắn gọn là mình tha thiết mong các bạn giúp mình ban nick của bạn Hina trên để bạn ý không tiếp tục gây rồi nữa và cũng là giúp mình tránh khỏi hiểu nhầm phá rối diễn đàn của các bạn. (Bởi tên và mail đó đều là của mình mà sad )
Thực sự rất cảm ơn các bạn vì đã giúp đỡ.
Thân! :happy:
Yeon

Yeon

Bài gửiTiêu đề: Re: [Giải đáp] Cho mình hỏi   [Giải đáp] Cho mình hỏi - Page 7 EmptyFri Jun 10, 2011 7:26 pm

Loading
À quên, nếu các bạn không tin mình có thể gọi các bạn mình vào làm chứng. winking
boyzduize_vt
V.admin
V.admin
boyzduize_vt

Số bài gửi Số bài gửi : 854
Cám ơn Cám ơn : 3
Sinh nhật Sinh nhật : 08/04/1992
Tham gia Tham gia : 02/03/2011
Đến từ Đến từ : Sasunaru fanclub...tebayo!!!

Bài gửiTiêu đề: Re: [Giải đáp] Cho mình hỏi   [Giải đáp] Cho mình hỏi - Page 7 EmptyFri Jun 10, 2011 7:29 pm

Loading
Đối với vấn đề "Hina" trên như admin mingenlove đã nói ko bàn đến nữa về vấn đề mà bạn yêu cầu BQT MEV sẽ giúp bạn ban nick có tên Hina đó , cảm ơn bạn và mong nếu có điều kiện bạn tham gia cùng MEV chúng tôi . Thân

- BQT MEV -
Yeon

Yeon

Bài gửiTiêu đề: Re: [Giải đáp] Cho mình hỏi   [Giải đáp] Cho mình hỏi - Page 7 EmptyFri Jun 10, 2011 8:32 pm

Loading
Mình hiểu rồi, cảm ơn sự giúp đỡ của bạn! :happy:
boyzduize_vt
V.admin
V.admin
boyzduize_vt

Bài gửiTiêu đề: Re: [Giải đáp] Cho mình hỏi   [Giải đáp] Cho mình hỏi - Page 7 EmptySun Jun 26, 2011 8:21 pm

Loading
christina_1997 đã viết:
mấy chị ơi, em không bik cách post hình, tính post lên cho đẹp nhưng không đc, chỉ em vs

Vấn đề của bạn có ở đây

https://mingenvietnam.forumvi.com/t586-topic#6780

mọi yêu cầu thắc mắc bạn vui long gửi bài tại đây

https://mingenvietnam.forumvi.com/t1p150-topic
christina_1997
Member
Member
christina_1997

Số bài gửi Số bài gửi : 121
Cám ơn Cám ơn : 2
Tham gia Tham gia : 15/06/2011

Bài gửiTiêu đề: Re: [Giải đáp] Cho mình hỏi   [Giải đáp] Cho mình hỏi - Page 7 EmptySun Jun 26, 2011 10:55 pm

Loading
Thanks bạn boyz nhìu , sr vì đã post lộn topic để bạn mất công chuyển tới chuyển lui :happy: :happy:

Ko cm 1 dòng nhá em. Thân^^
marisa220690
Member
Member
marisa220690

Số bài gửi Số bài gửi : 11
Tham gia Tham gia : 01/02/2011

Bài gửiTiêu đề: Re: [Giải đáp] Cho mình hỏi   [Giải đáp] Cho mình hỏi - Page 7 EmptyMon Jun 27, 2011 12:47 pm

Loading
Sao tự nhiên bây giờ mình không thể vào dc box VSub để down phim HTE nữa vậy? Trước h mình vẫn vào cm và dowm phim bình thường mà?
yukipana21
Sub-team
Sub-team
yukipana21

Số bài gửi Số bài gửi : 230
Cám ơn Cám ơn : 61
Sinh nhật Sinh nhật : 31/12/1988
Tham gia Tham gia : 05/10/2010
Đến từ Đến từ : MEV

Bài gửiTiêu đề: Re: [Giải đáp] Cho mình hỏi   [Giải đáp] Cho mình hỏi - Page 7 EmptyMon Jun 27, 2011 12:55 pm

Loading
^ bạn ơi , quy định mới của box Vsub là phải có 30 bài post mới vào đc box , chúng mình có để ghi chú ngay ngoài box ấy. Bạn mới có 9 thui , cố gắng lên ^^
https://facebook.com/yukinguyen88
christina_1997
Member
Member
christina_1997

Bài gửiTiêu đề: Re: [Giải đáp] Cho mình hỏi   [Giải đáp] Cho mình hỏi - Page 7 EmptyMon Jun 27, 2011 3:54 pm

Loading
chị ơi cho em hỏi, em thấy bên DAN có quá trời thông tin của Mingen lun, em có thể qua đó lấy về rồi lâp topic đc ko, ko hỏi trước em sợ bị del bài
mingenlove
Admin
Admin
mingenlove

Số bài gửi Số bài gửi : 2628
Cám ơn Cám ơn : 137
Tham gia Tham gia : 22/09/2010

Bài gửiTiêu đề: Re: [Giải đáp] Cho mình hỏi   [Giải đáp] Cho mình hỏi - Page 7 EmptyMon Jun 27, 2011 4:17 pm

Loading
em muốn chuyển gì liên quan ME từ Dan về MEV cũng được, nhưng trước khi chuyển em hãy vào đúng topic hay chủ đề xem thử bài em muốn chuyển có ai chuyển hoặc up lên chưa, như thế sẽ ko sợ bị trùng.

vd: nếu em muốn chuyển tin của ss ân từ Dan về, thì em cứ vào "nàng công chúa KA", phần tin tức cập nhật, xem tin em muốn chuyển có ai chuyển chưa
https://mingenvietnam.forumvi.com
boyzduize_vt
V.admin
V.admin
boyzduize_vt

Bài gửiTiêu đề: Re: [Giải đáp] Cho mình hỏi   [Giải đáp] Cho mình hỏi - Page 7 EmptyMon Jun 27, 2011 4:19 pm

Loading
Nhớ ghi rõ nguồn lấy bài + người trans nhé . Có thể tham khảo thêm cách up của ss hoahongvang qua các bài trans nhé big grin
christina_1997
Member
Member
christina_1997

Bài gửiTiêu đề: Re: [Giải đáp] Cho mình hỏi   [Giải đáp] Cho mình hỏi - Page 7 EmptyTue Jun 28, 2011 6:12 pm

Loading
Bạn ơi, sao mình có đủ trên 30 bài viết mà mình vẫn chưa vào đc topic Vsub vậy
mingenlove
Admin
Admin
mingenlove

Bài gửiTiêu đề: Re: [Giải đáp] Cho mình hỏi   [Giải đáp] Cho mình hỏi - Page 7 EmptyTue Jun 28, 2011 9:16 pm

Loading
christina_1997 đã viết:
Bạn ơi, sao mình có đủ trên 30 bài viết mà mình vẫn chưa vào đc topic Vsub vậy

Đã set cho em, em vào được rồi đó :happy:

sr ss vì edit bài của ss nhưng e thấy trong topic này nhiều vấn để lắm nên cm 1 dòng để hỏi những gì k biết cũng dc ss à
iloveethan
Member
Member
iloveethan

Số bài gửi Số bài gửi : 90
Sinh nhật Sinh nhật : 23/12/1995
Tham gia Tham gia : 09/10/2010
Đến từ Đến từ : VN

Bài gửiTiêu đề: Re: [Giải đáp] Cho mình hỏi   [Giải đáp] Cho mình hỏi - Page 7 EmptyThu Jun 30, 2011 3:29 pm

Loading
mấy ss cho e hỏi sao em vô PJ hte yêu cầu trả lời bài viết để thấy link mà em ko thấy chỗ trả lời bài viết đâu ạ
mingenlove
Admin
Admin
mingenlove

Bài gửiTiêu đề: Re: [Giải đáp] Cho mình hỏi   [Giải đáp] Cho mình hỏi - Page 7 EmptyThu Jun 30, 2011 7:43 pm

Loading
iloveethan đã viết:
mấy ss cho e hỏi sao em vô PJ hte yêu cầu trả lời bài viết để thấy link mà em ko thấy chỗ trả lời bài viết đâu ạ

em vào box PJ HTE lớn ở phía trên ấy hả, box đó chị khóa lại rồi. Chị đợi HTE sub hết để tổng hợp tất cả các link down lại rồi mới mở box cho mọi người tiện download. Bây giờ em chịu khó cm ở từng topic con ở phía dưới nha
Akiko
Member
Member
Akiko

Số bài gửi Số bài gửi : 36
Tham gia Tham gia : 18/06/2011

Bài gửiTiêu đề: Re: [Giải đáp] Cho mình hỏi   [Giải đáp] Cho mình hỏi - Page 7 EmptyFri Jul 01, 2011 6:11 pm

Loading
mong sớm có HTE quá [Giải đáp] Cho mình hỏi - Page 7 355973 tức là bao h sub xong hết HTE chị mới box lại ạ?

Đừng cm 1 dòng nhé em. Ừm, khi nào sub xong HTE chị mới box lại để mọi người tiện download.
Akiko
Member
Member
Akiko

Bài gửiTiêu đề: Re: [Giải đáp] Cho mình hỏi   [Giải đáp] Cho mình hỏi - Page 7 EmptyTue Jul 05, 2011 9:04 pm

Loading
em bị nhắc khá nhiều về vụ cm 1 dòng nhưng mà thấy không hiểu lắm. Em thấy nhiều người cũng cm 1 dòng nhưng có để thêm chữ kí thế là vẫn được tính ạ? Có nhiều câu hỏi và câu trả lời chỉ một dòng thôi vậy em phải viết sao cho đủ 2 dòng ạ?
Chị thông cảm đây là lần đầu tiên em tham gia 1 forum(trước toàn dạo quanh google) nên nhiều cái không biết lắm
boyzduize_vt
V.admin
V.admin
boyzduize_vt

Bài gửiTiêu đề: Re: [Giải đáp] Cho mình hỏi   [Giải đáp] Cho mình hỏi - Page 7 EmptyTue Jul 05, 2011 11:32 pm

Loading
về cm 1 dòng mình có thể tóm tắt cho bạn như sau :
- 1 ko cm chỉ vài chữ như : đẹp trai quá , thank , cảm ơn v.v.( nếu thật sự yêu ME mình có thể nói ra được nhiều hơn là những câu này ..)
- 2 ko cm linh tinh ko dính dáng gì đến chủ đề của topic hay câu hỏi đưa ra
- 3 ko cm quá ngắn trừ trường hợp như :
vd :hỏi: cho mình hỏi muốn vào box việt sub phải làm như thế nào ?
tl: bạn có thể theo link này để đọc nội quy box nhé : .......(link)
hoặc là :topic vsub được yêu câu trên 30 bài post mới dc xem và lấy link nhé .

Do là nội quy cm 1 dòng dc đưa ra gần đây nên là có nhiều bài cm trước dù 1 dòng nhưng vẫn dc để lại nhưng từ ngày 23/5/2011 chỉnh thức bắt đầu thực thi quyết định bạn nhé ^^
Akiko
Member
Member
Akiko

Bài gửiTiêu đề: Re: [Giải đáp] Cho mình hỏi   [Giải đáp] Cho mình hỏi - Page 7 EmptySat Jul 09, 2011 10:45 am

Loading
chị ơi sao em được trên 30 bài viết rồi mà vẫn không vào được topic vietsub vậy?

Chị đã set cho em :happy:
lynkch0c0

lynkch0c0

Số bài gửi Số bài gửi : 2
Tham gia Tham gia : 07/07/2011

Bài gửiTiêu đề: Re: [Giải đáp] Cho mình hỏi   [Giải đáp] Cho mình hỏi - Page 7 EmptySun Jul 10, 2011 11:46 am

Loading
Mình biết là 4rum có ít thành viên và ban quản trị cũng ít người, nhưng mình thấy các bài viết mới ít được quan tâm. sad

Ví dụ như từ hôm qua đến hôm nay, mình thấy bài viết mới trong các topic được cập nhật ở ngay đầu 4rum chưa đến 10 bài, nên rất dễ để quán xuyến nội dung.

Topic tuyển cộng tác cho subteam chạy ngay sau thông báo có HTE ep13, tức là nó cũng khá quan trọng đấy chứ, nhưng mình và một bạn nữa trước mình viết bài trong đó đăng ký tham gia mà không có ai trả lời. sad

Cho mình hỏi là có phải định kì (tức là mấy ngày một lần hay gì đó) ban quản trị mới xem topic không?

(Sorry, mình vừa vào ktra và đọc được reply rồi, hóa ra các bạn reply luôn vào bài viết chứ không reply riêng ra bài khác) :X
mingenlove
Admin
Admin
mingenlove

Bài gửiTiêu đề: Re: [Giải đáp] Cho mình hỏi   [Giải đáp] Cho mình hỏi - Page 7 EmptySun Jul 10, 2011 7:10 pm

Loading
Đúng là BQT MEV còn rất ít, và hiện tại chủ yếu chỉ có admin Mingenlove và smod boyzduize quản lí MEV thường xuyên, mấy BQT khác hầu như chưa làm tròn nhiệm vụ của mình, cho nên đôi lúc còn thiếu sót, khiến cho nhiều mem thắc mắc, cho nên rất cám ơn sự đóng góp ý kiến thắc mắc của mọi người

@lynk: nếu như BQT MEV ai rảnh thì bất cứ lúc nào cũng đều có thể trả lời thắc mắc của mem, chứ ko nhất thiết định kì em à.

@boy: lần sau khi nào cần thiết trả lời câu hỏi của mem, em cứ reply thẳng ra, đừng vào edit nữa nha, tránh trường hợp mem tưởng thắc mắc của mem ko được hồi âm.

Còn mem nào cần bật "cảnh cáo", thì em cứ vào edit ngay dưới cm của mem như mọi khi. [Giải đáp] Cho mình hỏi - Page 7 38177
minhchau1997
Member
Member
minhchau1997

Số bài gửi Số bài gửi : 9
Sinh nhật Sinh nhật : 14/07/1997
Tham gia Tham gia : 04/07/2011
Đến từ Đến từ : Ho Chi Minh city

Bài gửiTiêu đề: Re: [Giải đáp] Cho mình hỏi   [Giải đáp] Cho mình hỏi - Page 7 EmptyFri Jul 22, 2011 9:19 pm

Loading
phim của Minh Đạo và 183club
sao không làm vietsub tất cả các phim mà chỉ làm 1 số vậy ?
còn phim nữ nhân của vua năm 2011 thì sao?
trong mấy phim này tất cả có vietsub ( engsub ) đúng k ? ở box các phim của MD đó
+áo cưới thiên quốc
+ngôi sao may mắn ( đã tìm dc sub trên youtube)
+hoàng tử ếch ( đã tìm dc sub trên youtube)
+thiên thần tình yêu
+phép màu
các phim còn lại thì sub post ở đâu ? mấy phim có dấu thăng đó là phim 4rum có làm sub k ?
# Ying Ye 3 Jia 1
# Top on Forbidden City
# In Love With A Rich Girl
# Westside Story
# My MVP Valentine
yukipana21
Sub-team
Sub-team
yukipana21

Số bài gửi Số bài gửi : 230
Cám ơn Cám ơn : 61
Sinh nhật Sinh nhật : 31/12/1988
Tham gia Tham gia : 05/10/2010
Đến từ Đến từ : MEV

Bài gửiTiêu đề: Re: [Giải đáp] Cho mình hỏi   [Giải đáp] Cho mình hỏi - Page 7 EmptyFri Jul 22, 2011 11:39 pm

Loading
Vấn đề của bạn mình sẽ nói cho bạn hiểu nhé big grin
Trích dẫn :
sao không làm vietsub tất cả các phim mà chỉ làm 1 số vậy ?
Kh phải rum kh mún làm , mà là rum kh đủ nhân lực . Dù có engsub đi chăng nữa cũng kh đủ trans ra, mà có trans ra đi nữa cũng kh nh timing hay encoder . Vì thế đành bó tay ...

Trích dẫn :
còn phim nữ nhân của vua năm 2011 thì sao?
Film nì vừa đóng máy , mình nghĩ chưa đc chiếu bên ấy nhanh thế đâu , dù mún cũng fải chờ năm sau ấy . Chúng tớ cũng sẽ sub film này khi nó chiếu ở TQ , dù sao cũng có Mingen

Trích dẫn :
trong mấy phim này tất cả có vietsub ( engsub ) đúng k ? ở box các phim của MD đó
+áo cưới thiên quốc
+ngôi sao may mắn ( đã tìm dc sub trên youtube)
+hoàng tử ếch ( đã tìm dc sub trên youtube)
+thiên thần tình yêu
+phép màu

Những film khác thì mình kh biết , nhưng HTE là film nằm trong box vietsub của rum , chúng tớ đang làm projects HTE . Bạn có thể theo dõi tại box ấy .
Mí film # có lẽ bạn vào box anh Đạo coi có lẽ sẽ thấy thui ^^

Trích dẫn :
các phim còn lại thì sub post ở đâu ? mấy phim có dấu thăng đó là phim 4rum có làm sub k ?
# Ying Ye 3 Jia 1
# Top on Forbidden City
# In Love With A Rich Girl
# Westside Story
# My MVP Valentine

Những film bạn vừa nêu , rum mình kh có làm big grin , riêng Ying Ye 3 Jia 1 rum mình đã up link xem film vietsub do krfilm.net làm , bạn có thể theo dõi ở box của mingen . cụ thể là ở đây https://mingenvietnam.forumvi.com/f3-forum

Còn những film còn lại chúng tớ chưa cập nhật nên cũng kh rõ big grin

Và những film bạn nêu hầu như là thuộc về anh Đạo hay 183 club , ngoài trừ HTE và Ying Ye ra . Đều nì mình có thể nói với bạn , rum mình tuy cũng có cập nhật về anh Đạo nhg sẽ kh chuyên về 183club và rum là rum của Mingen . Mong bạn nhớ đến . Thanks
https://facebook.com/yukinguyen88
minhchau1997
Member
Member
minhchau1997

Số bài gửi Số bài gửi : 9
Sinh nhật Sinh nhật : 14/07/1997
Tham gia Tham gia : 04/07/2011
Đến từ Đến từ : Ho Chi Minh city

Bài gửiTiêu đề: Re: [Giải đáp] Cho mình hỏi   [Giải đáp] Cho mình hỏi - Page 7 EmptySat Jul 23, 2011 6:14 pm

Loading
vậy thì có sub phim nào xem phim đó trước vậy , còn không thì xem onl tiếng hoa cũng được . Tại mình muốn xem tất cả phim của 183club , trong đó có MD, để xem tạo hình từng phim thế nào thôi
mingenlove
Admin
Admin
mingenlove

Bài gửiTiêu đề: Re: [Giải đáp] Cho mình hỏi   [Giải đáp] Cho mình hỏi - Page 7 EmptySun Jul 24, 2011 7:18 pm

Loading
@anna: nếu em muốn vậy em hãy vào topic " gameshow, giải trí" khởi xướng xem sao. Đây cũng là 1 cách để thu hút các bạn tham gia batting eyelashes
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: [Giải đáp] Cho mình hỏi   [Giải đáp] Cho mình hỏi - Page 7 Empty

Loading

[Giải đáp] Cho mình hỏi

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 7 trong tổng số 10 trangChuyển đến trang : Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10  Next

Similar topics

-
» [Clip] Liveshow của Minh Đạo và Kỷ Giai Tùng
» [Pics] Minh Đạo và Giai Tùng tuyên truyền album ở Vũ Hán
» [Pics] Minh Đạo và Kỷ Giai Tùng trong liveshow concert