Mingen Điền Trang

Trang chủTrang ChínhGalleryLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Share

Lặng Lẽ Yêu Em (Series 2008)

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
lucky
Member Vip
Member Vip
lucky

Số bài gửi Số bài gửi : 2094
Cám ơn Cám ơn : 36
Tham gia Tham gia : 23/09/2010

Lặng Lẽ Yêu Em (Series 2008) Empty
Bài gửiTiêu đề: Lặng Lẽ Yêu Em (Series 2008)    Lặng Lẽ Yêu Em (Series 2008) EmptySun Sep 26, 2010 10:44 pm

Loading
Minh Đạo, Quách Phẩm Siêu, Lý Tiểu Lộ đóng phim “Lặng lẽ yêu em”

Ngày 23.12 vừa qua, các diễn viên thần tượng Minh Đạo, Quách Phẩm Siêu, Lý Tiểu Lộ và Ngô Á Hinh đã tham dự lễ khai máy của đoàn làm phim Lặng lẽ yêu em (tên phim trước đó là Yêu tại Hoàng Hậu trấn). Dưới đây là một số hình ảnh trên phim trường ngoại cảnh khu du lịch Tam Giáp, TP. Đài Bắc.

Lặng Lẽ Yêu Em (Series 2008) P29-378-1

Minh Đạo, Quách Phẩm Siêu, Lý Tiểu Lộ và Ngô Á Hinh – 4 diễn viên chính trong phim Lặng lẽ yêu em được xem là một sự kết hợp mới trên màn ảnh nhỏ Đài Loan.

Lặng Lẽ Yêu Em (Series 2008) P29-378-2

Trong phim, Minh Đạo, Quách Phẩm Siêu và Lý Tiểu Lộ diễn ra mối tình tay ba, Quách Phẩm Siêu thủ vai một nhà nghệ thuật sa cơ, Minh Đạo tiếp tục được giao đóng dạng vai quen thuộc, người kế thừa cơ nghiệp của gia đình, tính cách nhân vật nửa chính diện nửa phản diện.

Lặng Lẽ Yêu Em (Series 2008) P29-378-4

Đây là lần đầu tiên Lý Tiểu Lộ sang Đài Loan đóng phim, còn đóng cặp với hai nam diễn viên đang ăn khách, khiến cô tỏ ra khá khẩn trương. Lý Tiểu Lộ cho biết, trong phim cô và Quách Phẩm Siêu có nhiều cảnh quay tình cảm hơn với Minh Đạo. (càng hay )

Lặng Lẽ Yêu Em (Series 2008) P29-378-3

Minh Đạo và Quách Phẩm Siêu đều là diễn viên thần tượng tên tuổi hàng đầu của truyền hình Đài Loan, mỗi người có một phong cách khác nhau, hứa hẹn sẽ tạo hiệu ứng tương tác, mang đến cho khán giả những tình huống bất ngờ.

Lặng Lẽ Yêu Em (Series 2008) P29-378-5

Nữ chính thứ hai Ngô Á Hinh năm nay 24 tuổi, là siêu mẫu đang lên ngôi trong làng giải trí Đài Loan, đã có 3 năm kinh nghiệm làm người mẫu. Trước phim Lặng lẽ yêu em, Ngô Á Hinh đã đóng một vai nhỏ trong phim Ngôi sao nhỏ (Minh Đạo đóng chính). (Ngôi Sao Nhỏ chính là Khu Vườn Táo)

credit: NGHI TRÂN/ baoanhdatmui.vn

lucky
Member Vip
Member Vip
lucky

Bài gửiTiêu đề: Re: Lặng Lẽ Yêu Em (Series 2008)    Lặng Lẽ Yêu Em (Series 2008) EmptyMon Sep 27, 2010 1:19 pm

Loading
Minh Đạo lặn dưới nước, tận tình hướng dẫn bạn diễn tập bơi!

Tin ngày 13/01/2008 -theo Chinatimes
Nguồn: http://tieba.baidu.com/f?kz=309972906
Vtrans: hoahongvang

Minh Đạo vẫn không bỏ được sở thích "chỉ bảo bạn diễn", mới đây Minh Đạp có quay bộ phim "Lặng lẽ yêu em" - 敲敲爱上你, đóng cặp với cô diễn viên mới Ngô Á Hinh. Hôm trước đoàn làm phim tới phía Nam vùng Khẩn Định - Ken Ding để quay ngoại cảnh và hôm đó Minh Đạo không chỉ đứng trên bờ "chỉ dẫn bạn diễn mới" mà ngay cả khi ở dưới nước cũng không bỏ qua cơ hội nhiệt tình "hướng dẫn". Trong phim hai người đóng cặp với nhau, còn cử chỉ lúc không đóng phim xem ra cũng khá thân mật.

Trong phim Minh Đạo đóng vai 1 chàng công tử đào hoa, đây là cảnh quay Minh Đạo và Ngô Á Hinh cùng lặn dưới nước. Ngô Á Hinh không biết bơi, và Minh Đạo đã tận dụng cơ hội này, rất "nhiệt tình" chỉ dạy Ngô Á Hinh phải thả lỏng người, hai người luôn kè kè chỉ dạy nhau khiến các nhân viên trường quay cùng phải thốt lên :“Minh Đạo quả thực là người rất biết tận dụng cơ hội!!" (không biết có nên tin không nữa, sao mà thân thiết nhanh như vậy nhỉ??? Mà chị Ngô Á Hinh không biết bơi thật hay la có ý gì đây cơ chứ??? Lặng Lẽ Yêu Em (Series 2008) Verwirrt )

Lặng Lẽ Yêu Em (Series 2008) Minhdaoxn8

Trong nguyên tác của cuốn tiểu thuyết chuyển thể thành bộ phim này không hề có nhân vật của Minh Đạo, nhân vật này sau này mới được thêm vào, có tin đồn cho rằng vai của Minh Đạo của ít phân cảnh, tuy nhiên quản lý Tôn Đức Vinh đã khẳng định : "Phân cảnh trong phim nhiều hay ít chỉ là thứ yếu, có thể phát huy hết đất diễn của nhân vật này hay không mới là điều quan trọng"

Trong lúc quay, đạo diễn phải xuống nước để quay, nhưng lại bất ngờ bị chuột rút, trong lúc nguy hiểm đó, đạo diễn đã đưa tay lên đầu để ra hiệu cầu cứu, nhưng Minh Đạo đứng trên bờ lại không hiểu, cuối cùng may có nhân viên trường quay phát hiện ra dấu hiệu lạ, lập tức lái xe mô tô nước chạy ra và cứu được đạo diễn.

Credits to 明恩吧
lucky
Member Vip
Member Vip
lucky

Bài gửiTiêu đề: Re: Lặng Lẽ Yêu Em (Series 2008)    Lặng Lẽ Yêu Em (Series 2008) EmptyMon Sep 27, 2010 1:25 pm

Loading
TIN BÊN LỀ VỀ "BED SCENE" CỦA "LẶNG LẼ YÊU EM"

Tin ngày 23/01/2008
Nguồn: Mingdao Bar - thanks upoader

Dưới đây là chia sẻ của 1 nhân viên trong đoàn về những thông tin và hình ảnh bên lề của bộ phim này

Cảnh quay này nói dài cũng không phải là dài mà ngắn cũng không phải là ngắn. Tuy nhiên quay rất mất thời gian, mất khoảng gần 2 tiếng, bao gồm cả công tác chuẩn bị ...

Minh Đạo hơi ngượng nghịu, có thể là do chưa từng diễn vai công tử đào hoa bao giờ nên cảnh NG khá nhiều... Cuối cùng đạo diễn phải đứng ra "diễn mẫu". Người mặc áo nâu trong ảnh chính là đạo diễn. Sau khi vừa thực hành vừa giải thích, Minh Đạo cuối cùng đã hiểu được ý đồ và yêu cầu của đạo diễn.

Lặng Lẽ Yêu Em (Series 2008) Langleyeuem1dw1

Nhưng mà cảnh NG của Minh Đạo sao lại nhiều đến vậy? Thử xem xem trong phòng có bao người nào? Có lẽ do trong phòng có tới 10 nhân viên đang chăm chú xem Minh Đạo diễn. Chả trách mà Minh Đạo lại căng thẳng đến vậy... (chắc còn có lý do khác nữa bởi vì anh Đạo đang diễn cùng Ngô Á Hinh chứ không phải chị Ân!!!)

Sau khi đã xong cảnh "Bed Scene" thì mọi người đều nghỉ giải lao. Lúc đó đã 10 giờ rồi ...

Lặng Lẽ Yêu Em (Series 2008) 24328595tt6

Trong lúc đợi chuẩn bị cho cảnh quay tiếp theo, Minh Đạo và mọi người ngồi tán gẫu
Thật ra tối hôm đó trời rất lạnh, gió thổi mạnh lại kèm theo mưa, các bạn nhìn xem, mọi người đều mặc áo len và áo khoác, chỉ có nam và nữ diễn viên chính, do yêu cầu của cảnh quay nên mặc hơi phong phanh, chắc là lạnh lắm!

Lặng Lẽ Yêu Em (Series 2008) 57671038vu8

Cảnh quay cuối cùng là cảnh quay ngoài trời. Minh Đạo và nữ diễn viên chính sau khi xuống xe thì đi vào nhà. Lần này tôi phải vào vai bà chủ nhà. Dù rằng vai này không quá khó do ngôn ngữ rất gần gũi với đời sống nhưng lại là diễn trước ống kính máy quay với Minh Đạo....

Lặng Lẽ Yêu Em (Series 2008) 48178821fs6

Trời bên ngoài rất lạnh nên tóc của nữ diễn viên chính bị rối làm cho cảnh NG rất nhiều, tôi cũng quên mất lời thoại nên cảnh NG cũng khá nhiều. (Nhân vật tôi là người mặc áo đen đứng sau người đội mũ trắng). Duy chỉ có Minh Đạo là không có cảnh NG. Minh Đạo còn cười với tôi nói "Đừng căng thẳng quá, cứ nhìn tôi mà nói là được rồi". Trời ơi... nhìn... Minh Đạo ....nói ư, xem ra còn tệ hơn, thế nên tôi chỉ chăm chú nhìn nữ diễn viên chính. Cảnh quay cuối cùng, đợi đến khi đạo diễn hô "Ok", tôi chợt nhìn đồng hồ và thấy đã 11 giờ rồi, đã nửa đêm mất rồi... Mọi người vội về phòng thay quần áo và tắm rửa chuẩn bị đi ngủ.
lucky
Member Vip
Member Vip
lucky

Bài gửiTiêu đề: Re: Lặng Lẽ Yêu Em (Series 2008)    Lặng Lẽ Yêu Em (Series 2008) EmptyMon Sep 27, 2010 1:34 pm

Loading
MINH ĐẠO CÓ "CẢM TÌNH" VỚI NGÔ Á HINH KHIẾN NGÔ Á HINH CHIA TAY BẠN TRAI?

Tin ngày 20/2/2008
Nguồn: http://www.libertytimes.com.tw/2008/...oday-show8.htm

Minh Đạo và Ngô Á Hinh cùng hợp tác trong bộ phim "Lặng lẽ yêu em" và hai người đã nảy sinh "tình cảm" . Thật trùng hợp là Ngô Á Hinh gần đây vừa chia tay bạn trai Mr J. Mr J này hiện đang "chĩa mũi dùi" vào Minh Đạo, ám chỉ Minh Đạo chính là nguyên nhân của sự đổ vỡ này. Ngày hôm qua, Minh Đạo đã lớn tiếng thanh minh "Tôi và cô ấy chỉ là bạn bình thường thôi" và một mực phủ nhận tin đồn (mọi người đừng có lo, anh Đạo đã tuyên bố thẳng thừng họ chỉ là bạn rất "bình thường" thôi, chứ với chị Ân thì khác, anh Đạo chẳng từng thẳng thắn thừa nhận chị Ân là "bạn thân", nếu muốn có bạn gái thì sẽ kéo chị lại gần mà  Lặng Lẽ Yêu Em (Series 2008) Gem22)

Quách Phẩm Siêu và Ngô Á Hinh thân mật với nhau!

Xuất thân là người mẫu, "Lặng lẽ yêu em" là bộ phim đầu tiên Ngô Á Hinh đóng vai chính, khi bộ phim chính thức bắt đầu bấm máy vào cuối năm ngoái, đã có tin đồn Quách Phẩm Siêu rất quan tâm tới Ngô Á Hinh, phóng viên của báo đã từng "mục sở thị" thấy Quách Phẩm Siêu đưa đồ ăn cho Ngô Á Hinh, hai người rất ngọt ngào và Ngô Á Hinh còn đưa tay vuốt lên mặt Quách Phẩm Siêu.

Sau đó, Ngô Á Hinh và bạn trai Mr J thường xuyên cãi nhau. Gần đây Mr J này còn tiết lộ với bạn bè rằng có rất nhiều nam diễn viên theo đuổi bạn gái mình và cũng nói rằng 1 người trong số đó chính là Minh Đạo (trời, anh bạn trai này "lăng xê" bạn gái mình quá, anh Đạo mà theo đuổi Ms này sao???). Thậm chí Mr J. còn nói rằng Ngô Á Hinh và Minh Đạo từng viết tin nhắn cho nhau, nội dung rất "tình cảm", khiến cho anh và bạn gái cãi nhau ngày càng gay gắt hơn và cuối cùng hai người đã chia tay. (dễ anh bạn này vì đau khổ quá nên suy đoán lung tung lắm!)

Công ty quản lý: Tính cách không hợp nên mới chia tay

Gần đây cũng có tin rằng Minh Đạo đã từng cùng đi ăn riêng với Ngô Á Hinh, hôm qua Minh Đạo không phủ nhận cũng không thừa nhận, nhưng anh nói rằng anh tuyệt đối không phải là người chen vào mối quan hệ giữa Ngô Á Hinh và Mr J. Minh Đạo còn nhấn mạnh "Tôi và Ngô Á Hinh vì cùng hợp tác trong công việc mà quen biết lẫn nhau, mà đã là bạn bè thì sẽ có mối liên lạc với nhau". Phóng viên nói "Vậy giờ Ngô Á Hinh đã chia tay với bạn trai, mối quan hệ của 2 người có khả năng tiến thêm không?" Minh Đạo nói "Trước mắt tôi chỉ muốn tập trung vào công việc!"

Nhưng Quách Phẩm Siêu lại nói " Giai đoạn bộ phim bắt đầu quay là thời gian tôi và Ngô Á Hinh nuôi dưỡng tình cảm nhưng chỉ là để diễn cho tốt, còn bên ngoài thì chúng tôi không có liên lạc gì." Thông qua công ty quản lý của mình, Ngô Á Hinh nói "Chia tay là do tính cách hai chúng tôi không hợp nhau, với cả Quách Phẩm Siêu và Minh Đạo, tôi đều không có bất cứ quan hệ gì cả!"

Thật khá trùng hợp là tuần trước Minh Đạo và Quách Phẩm Siêu có quay cảnh đánh nhau vì Ngô Á Hinh. Khi Ngô Á Hinh và Quách Phẩm Siêu đang "tay trong tay" đi trên phố thì Minh Đạo đột nhiên xuất hiện, Quách Phẩm Siêu và Minh Đạo đánh nhau 1 trận, tạo ra 1 bức tranh khá thú vị! (báo thật lạ, đánh nhau là vì vai diễn của Ngô Á Hinh chứ có phải vì Ngô Á Hinh đâu!!!)

Lặng Lẽ Yêu Em (Series 2008) LLYE6
lucky
Member Vip
Member Vip
lucky

Bài gửiTiêu đề: Re: Lặng Lẽ Yêu Em (Series 2008)    Lặng Lẽ Yêu Em (Series 2008) EmptyMon Sep 27, 2010 1:37 pm

Loading
Minh Đạo và Quách Phẩm Siêu thả đèn - Tiêu tốn khoảng 12,000 tệ

Nguồn: 台北报导
Tin ngày 22/2/2008

Lặng Lẽ Yêu Em (Series 2008) 1-4

Hôm qua là ngày Tết Nguyên Tiêu, Minh Đạo và Quách Phẩm Siêu đã cùng nhau thả đèn. Để chuẩn bị cho ngày này, Minh Đạo và Quách Phẩm Siêu trước đó đã tự tay làm 1 chiếc đèn lồng có kích cỡ rất to. Lần đầu tiên thả đèn lồng lên trời, Minh Đạo nói "Thả đèn cùng Quách Phẩm Siêu quả thực chẳng lãng mạn chút nào" (nếu mà với chị Ân thì chắc là lãng mạn hơn nhiều  Lặng Lẽ Yêu Em (Series 2008) Gem2)

Lặng Lẽ Yêu Em (Series 2008) 2-1

Quách Phẩm Siêu và Minh Đạo đã mất hơn 2 tiếng đồng hồ, tốn khoảng 12,000 tệ và đã tự tay viết những nguyện ước của mình lên chiếc đèn cao 200 cm, hi vọng cho bộ phim mới "lặng lẽ yêu em"-bộ phim đầu tiên của họ trong năm 2008 sẽ thành công tốt đẹp. Quách Phẩm Siêu, 1 người đã từng thả đèn cũng bạn gái xúc động nói "Mong ước có 1 tình yêu mới, cũng đã viết lên đèn rồi nhưng chưa chắc điều đó đã thành hiện thực"

Lặng Lẽ Yêu Em (Series 2008) Wol_errorHình này đã được thu nhỏ. Click vào thanh này để xem hình gốc. Kích thước hình là 638x850.
 Lặng Lẽ Yêu Em (Series 2008) 3-1
lucky
Member Vip
Member Vip
lucky

Bài gửiTiêu đề: Re: Lặng Lẽ Yêu Em (Series 2008)    Lặng Lẽ Yêu Em (Series 2008) EmptyMon Sep 27, 2010 1:38 pm

Loading
Nguồn: http://mingenpalace.10.forumer.com
Etrans” elsa-x3
Vtrans: smallwolf

Trong bộ phim mới " Lặng lẽ yêu em", Minh Đạo đóng cảnh cưỡng hiếp Ngô Á Hinh
Minh Đạo giúp Ngô Á Hinh cởi bỏ quần áo nhưng đạo diễn Ke Qin Zhen- “ kẻ giết chết phụ nữ” đã đứng ngay bên cạnh, thay vì bò lên giường, tự bản thân lấy kinh nghiệm về một cảnh bạo lực như vậy nên như thế nào. Ông ấy đã chỉ đạo trực tiếp cho Minh Đạo thực hiện một cách tàn nhẫn việc cởi nút áo sơ mi của ngô Á Hinh. Ngô Á Hinh ( trong cảnh này của phim) đã khóc mà không hề có chủ đích
 Lặng Lẽ Yêu Em (Series 2008) Wol_errorHình này đã được thu nhỏ. Click vào thanh này để xem hình gốc. Kích thước hình là 640x480.
 Lặng Lẽ Yêu Em (Series 2008) M
Ke Qin Zheng rất sốt sắng bắt tay vào công việc
Cách đây mấy ngày,Minh Đạo - một người luôn rất dễ thương và thành thật, vì bộ phim “ Lặng lẽ yêu em” nên tính cách của anh ấy đã phải thay đổi. Anh phải đóng một cảnh khá “ bạo lực” và nhẫn tâm với Ngô Á Hinh. Trước khi quay, một người đàn ông gầy trơ xương đã phải nằm trên giường để Minh Đạo có thể đi vào vị trí của mình, vì vậy mọi người đều cười rất to.
 Lặng Lẽ Yêu Em (Series 2008) 175
Khi cảnh quay thật sự bắt đầu, Minh Đạo ném Ngô Á Hinh lên giường và hôn lên cơ thể của cô rất …"d ữ d ội”. Đạo diễn không hài lòng, và hét lên “ Cắt !!!”. Ông ấy bắt đầu leo lên giường và diễn tả lại, hai tay ông ấy vừa thực hiện vừa giải thích lại cho Minh Đạo: “ Anh phải cởi nút áo của cô ấy như thế này! Và phải có tính ép buộc nữa!”
Sau khi tiếp thu ý kiến mới , Minh Đạo ném cô ấy lên giường rất mạnh, và đè cô xuống với một sự ép buộc dữ dội hơn. Sau đó, hôn Ngô Á Hinh “điên cuồng” vào cổ, mặt và miệng. Không khí rất yên lặng. Âm thanh duy nhất là tiếng hôn nhau.
 Lặng Lẽ Yêu Em (Series 2008) 174
Lớp phấn trang điểm của Ngô Á Hinh đã bị Minh Đạo “ăn” mất, và vì vậy cô thường leo ra khỏi giường để trang điểm lại. Minh Đạo, khi nằm cạnh Ngô Á Hinh, thường lén giấu cuốn kịch bản ở đầu giường. Một phút anh ấy tỏ ra rất nhẫn tâm và bạo lực trong cảnh quay, một phút sau lại thấy anh ấy đang đọc kịch bản.
Ngô Á Hinh sau cảnh quay bị cưỡng hiếp, đã bị thương
Sau 5 lần phải diễn lại cảnh này, Ngô Á Hinh đã bị thương ở những chỗ không thấy được ở bên ngoài. Răng và bụng của cô đều bị “ cắn” bởi chiếc vòng cổ. Bụng cô thì đỏ lên và nhỏ máu. Cô ấy không thể chịu được, nên đã khóc mà không hề có chủ đích trước
Đạo diễn, người được mệnh danh là “ k ẻ giết chết phụ nữ” đã nói với Ngô Á Hinh: “ Cám ơn sự hợp tác của cô, cô đã làm rất tốt
Minh Đạo đã cười và nói: “ Có phải tôi không nên tốn 2000 yuan cho cảnh quay này không ?” Ngô Á Hinh trả lời rằng: “ Tôi chỉ đáng 2000 yuan thôi ư?”
 Lặng Lẽ Yêu Em (Series 2008) 173
lucky
Member Vip
Member Vip
lucky

Bài gửiTiêu đề: Re: Lặng Lẽ Yêu Em (Series 2008)    Lặng Lẽ Yêu Em (Series 2008) EmptyMon Sep 27, 2010 1:40 pm

Loading
Bộ phim "Lặng lẽ yêu em" đóng máy-Minh Đạo cuối tháng 3 sẽ qua Thượng Hải đóng bộ phim mới

Nguồn: http://laiba.tianya.cn/laiba/CommMsg...42223742962175

Vtrans: Hoahongvang

Hôm nay bộ phim "Lặng lẽ yêu em" đã đóng máy. Minh Đạo sẽ có thời gian nghỉ ngơi và theo thông tin ban đầu, khoảng cuối tháng 3, đầu tháng 4, Minh Đạo sẽ bay qua Thượng Hải quay bộ phim mới.

Lặng Lẽ Yêu Em (Series 2008) Wol_errorHình này đã được thu nhỏ. Click vào thanh này để xem hình gốc. Kích thước hình là 732x549.
 Lặng Lẽ Yêu Em (Series 2008) LLYE9

Lặng Lẽ Yêu Em (Series 2008) Wol_errorHình này đã được thu nhỏ. Click vào thanh này để xem hình gốc. Kích thước hình là 732x549.
 Lặng Lẽ Yêu Em (Series 2008) LLYE11

Lặng Lẽ Yêu Em (Series 2008) LLYE15
lucky
Member Vip
Member Vip
lucky

Bài gửiTiêu đề: Re: Lặng Lẽ Yêu Em (Series 2008)    Lặng Lẽ Yêu Em (Series 2008) EmptyMon Sep 27, 2010 9:59 pm

Loading
Tin vắn : Bộ phim "LẶNG LẼ YÊU EM"

Lặng Lẽ Yêu Em (Series 2008) Wol_errorHình này đã được thu nhỏ. Click vào thanh này để xem hình gốc. Kích thước hình là 800x702.
 Lặng Lẽ Yêu Em (Series 2008) Dc6aa625ca70ef7f34a80f91

Tin ngày 06/02/2009
Nguồn: http://tieba.baidu.com
Thanks to E-trans from MEP
V-trans: smallwolf

Dự kiến bộ phim " Lặng lẽ yêu em" với sự tham gia của Minh Đạo, Quách Phẩm Siêu, Lý Tiểu Lộ, Ngô Á Hinh,... sẽ chính thức lên sóng vào tháng 3. Cả hai bộ phim mới của Minh Đạo và Nguyễn Kinh Thiên đều sẽ chạy đua rating trong dòng phim thần tượng cùng thời điểm nhưng cả Minh Đạo và Nguyễn Kinh Thiên đều không thích điều này, Minh Đạo nói: " Chỉ đơn giản là một bộ phim được phát sóng thôi mà!", Nguyễn Kinh Thiên phát biểu: " Không hề có sự ghanh đua nào cả".
Cả Nguyễn Kinh Thiên và Minh Đạo đều có ngoại hình và sự khởi nghiệp trong làng giải trí khá giống nhau: xuất thân từ người mẫu, đều nổi tiếng với người bạn diễn là Trần Kiều Ân: Minh Đạo trong " Hoàng tử ếch" với rating 8.05, Nguyễn Kinh Thiên trong" Định mệnh anh yêu em" với rating 13.64
Minh Đạo đã từng đến thăm phim trường " Định mệnh anh yêu em", trở thành người thay thế của Nguyễn Kinh Thiên. Mặc dù cả hai có ngoại hình khá giống nhau nhưng họ chưa bao giờ diễn xuất cùng nhau hoặc " thi đấu" với nhau. Năm ngoái khi Minh Đạo đến phim trường " Định mệnh anh yêu em" đã thay thế Nguyễn Kinh Thiên diễn xuất thử trong một cảnh quay, điều này đã làm cho phần hậu kỳ của " Định mệnh anh yêu em" trở nên rất thú vị.
lucky
Member Vip
Member Vip
lucky

Bài gửiTiêu đề: Re: Lặng Lẽ Yêu Em (Series 2008)    Lặng Lẽ Yêu Em (Series 2008) EmptyMon Sep 27, 2010 10:12 pm

Loading
Minh Đạo quảng cáo phim của mình trên đài truyền hình GTV

Source: http://asianfanatics.net/forum/Ming-...alk643905.html
Tin ngày 10/4/2009
Dịch bởi: liubakyh6@ Dienanh.Net

Lặng Lẽ Yêu Em (Series 2008) 5-1

Ngày hôm qua, Minh Đạo đã tham gia vào chương trình "Giải trí 100%" để quảng bá cho bộ phim mới của anh Knock Knock Loving You/Quietly Falling In Love With You. Trước khi quay chính thức, trong lúc thử mic, Minh Đạo đã nói đùa: "Alo, 123, 123, tôi là Minh Đạo của đài truyền hình SETTV, cảm ơn đội ngũ nhân viên của GTV cho tôi cơ hội quảng cáo cho bộ phim của mình" khiến cho các nhân viên trong trường quay cười nghiêng ngả.

Minh Đạo là diễn viên của truyền hình SETTV, nhưng để quảng bá cho bộ phim Quietly Falling In Love You sắp được trình chiếu trên kênh CTS và GTV, ngày hôm qua, Minh Đạo lần đầu tiên tới trường quay của GTV. Trùng hợp là đúng đợt này, người chủ trì tiết mục thường kỳ là La Chí Tường đã vắng mặt, anh đã tới New York học nâng cao thêm vũ đạo và xin nghỉ 2 tuần.

Không chỉ có Tiểu Trư La Chí Tường vắng mặt. Coco Jiang - nữ diễn viên đóng vai em gái của Minh Đạo trong phim cũng không thể tới buổi ghi hình. Theo nguồn tin cho hay, cô cũng sẽ không tham dự buổi giới thiệu chính thức phim vào tối ngày hôm nay. Các nhân viên hậu đài nói rằng do cô đã nhận lời mời tham dự một sự kiến lớn ở Trung Quốc đại lục, nên không thể rong ruổi cùng đoàn làm phim thực hiện công tác tuyên truyền.

Minh Đạo có chiều cao khá đáng nể, và gương mặt anh cũng không phải dạng lớn, nhưng khi đứng cạnh Quách Phẩm Siêu, anh trở nên vừa lùn lại vừa đẫy đà. Trước đó, các tay săn ảnh đã chụp được một số cảnh Minh Đạo xuất hiện tại trường đại học Dong Nan, và trong tương lai giới báo chí hy vọng anh sẽ không giữ kín những thông tin riêng của mình như trước đây và hiện nay.
lucky
Member Vip
Member Vip
lucky

Bài gửiTiêu đề: Re: Lặng Lẽ Yêu Em (Series 2008)    Lặng Lẽ Yêu Em (Series 2008) EmptySun Oct 24, 2010 8:55 pm

Loading
Giới thiệu các nhân vật trong phim:
Minh Đạo : Zhao Guan Xi
Quách Phẩm Siêu : Chen Xue Ge
Ngô Á Hinh : Yao Zi Wang
Lý Tiểu Lộ : Tang Qing Wu
Jiang Yi : Zhao Guan Li
Zhou Xiao Han : Xiao Bu
Ya Mei : Yao Hui En
Zhang Chen Guang: Yao Wan Zhuan ( cha của Yao Zi Wang)
Wu Wen Xuan ( mẹ kế của Yao Zi Wang)
Feng Yuan Zhen : Yao Zi Qi

1. Zhao Guan Xi ( Minh Đạo): một trong những doanh nhân trẻ giàu nhất Đài Loan, một tay chơi thứ thiệt với trái tim lặng lùng và sắt đá. Anh có quyền lực và sự ảnh hưởng rất lớn đến mạng lưới kinh doanh trên toàn thế giới. Khi anh yêu một người phụ nữ nào đó thì sẽ dùng mọi cách để chiếm được cô ta, thậm chí cả việc dùng vũ lực để ép buộc người phụ nữ này kết hôn với anh. Điều này đã tạo nên một mối quan hệ đầy phức tạp nhưng cũng không kém phần thú vị giữa các nhân vật trong phim.
2. Chen Xue Ge (Quách Phẩm Siêu): một nghệ sĩ violin, vì gia đình gặp khó khăn về tài chính, vì áp lực của mọi người xung quanh, anh đã trở về Đài Loan thừa kế công việc kinh doanh của gia đình. Anh có một mối quan hệ rắc rối với Yao Zi Wang, Zhao Guan Li, Tang Qing Wu.
3. Yao Zi Wang ( Ngô Á Hinh): một cô gái mạnh mẽ hiểu được rằng công ty của Chen Xue Ge có thể giúp cô thoát khỏi sự quản lý nghiêm khắc của gia đình nên cô đã có mối quan hệ qua lại với Chen Xue Ge. Trong tâm trí của Zi Wang, cô luôn bị ảnh hưởng giữa hai người đàn ông: Zhao Wang XiChen Xue Ge.
4. Tang Qing Wu ( Lý Tiểu Lộ): bạn gái cũ của Chen Xue Ge, một nghệ sĩ chơi đàn cello - người mà Chen Xue Ge từng hết mực yêu thương
5. Zhao Guan Li (Jiang Yi) ( chắc là em của Zhao Guan Xi  Lặng Lẽ Yêu Em (Series 2008) Rolleyes ): là một cô gái rất có cá tính, khi cô muốn gì thì bằng mọi giá đều phải đạt được. trong phim, cô yêu Chen Xue Ge, tự nguyện làm mọi việc vì anh. Thậm chí hạ thấp địa vị của mình để giúp đỡ công ty nhỏ bé của Xue Ge nhằm được ở bên cạnh anh. Cuối cùng, khi thấy Yao Zi Wang Chen Xue Ge đính hôn, cô cảm thấy rất đau khổ.
6. Yao Hui En ( Ya Mei): em trai của Yao Zi Wang, người thừa kế duy nhất của gia đình họ Yao.
7. Yao Zi Qi ( Feng Yuan Zhen): em gái của Yao Zi Wang, say mê Zhao Guan Xi ( Minh Đạo), dù xảy ra bất cứ chuyện gì, cô vẫn luôn muốn kết hôn với Guan Xi. Vì Guan Xi Zi Qi đã hành động vô cùng hấp tấp, tuỳ tiện kết hôn với một người đàn ông và kết quả là hai người đã ly hôn chỉ sau vài giờ đồng hồ.

* Bổ sung vài thông tin nữa về nhân vật Zhao Guan Xi của anh Đạo: Đối với mọi người, Zhao Guan Xi là một tay ăn chơi thứ thiệt, một chàng trai quyến rũ nhưng cũng rất vô dụng. Guan Xi có tính cách như vậy bởi nhà anh quá giàu có. Mỗi khi anh dùng cách riêng của mình để đạt được hiệu quả cao nhất trong công việc thì mọi người đều cảm thấy sợ hãi trước sự nhẫn tâm của anh.
Yao Zi Wang là một cô gái luôn luôn phải chịu đựng những cơn tức giận ! Chàng trai ko mấy dịu dàng Zhao Guan Xi này luôn đe doạ gia đình Zi Wang, buộc cô phải kết hôn với anh. Mục đích chính của Guan Xi là gì? Trái tim của Zi Wang ư? Anh ta không thể nào có được trái tim của Zi Wang lần nữa bơi vì nó đã thuộc về Cheng Xue Ge, thậm chí cả khi anh có được thân xác của Yi Wang thì cũng không thể nào chiếm được trái tim của cô. Yao Zi Wang luôn suy nghĩ rất bướng bỉnh, cô đóng chặt trái tim của mình lại và cự tuyệt Zhao Wang Xi - người luôn rất mềm mỏng và dịu dàng với cô.
Nhiều năm trước, khi lần đầu tiên nhìn thấy Yao Zi Wang thì Zi Wang đã trở thành người phụ nữ duy nhất nắm giữ chìa khoá mở ra trái tim của Guan Xi…Zhao Guan Xi có cả thế giới nhưng không thể có được Yao Zi Wang.
lucky
Member Vip
Member Vip
lucky

Bài gửiTiêu đề: Re: Lặng Lẽ Yêu Em (Series 2008)    Lặng Lẽ Yêu Em (Series 2008) EmptySun Oct 24, 2010 8:57 pm

Loading
Tin vắn : Bộ phim "LẶNG LẼ YÊU EM"

Lặng Lẽ Yêu Em (Series 2008) Wol_errorHình này đã được thu nhỏ. Click vào thanh này để xem hình gốc. Kích thước hình là 800x702.
 Lặng Lẽ Yêu Em (Series 2008) Dc6aa625ca70ef7f34a80f91

Tin ngày 06/02/2009
Nguồn: http://tieba.baidu.com
Thanks to E-trans from MEP
V-trans: smallwolf

Dự kiến bộ phim " Lặng lẽ yêu em" với sự tham gia của Minh Đạo, Quách Phẩm Siêu, Lý Tiểu Lộ, Ngô Á Hinh,... sẽ chính thức lên sóng vào tháng 3. Cả hai bộ phim mới của Minh Đạo và Nguyễn Kinh Thiên đều sẽ chạy đua rating trong dòng phim thần tượng cùng thời điểm nhưng cả Minh Đạo và Nguyễn Kinh Thiên đều không thích điều này, Minh Đạo nói: " Chỉ đơn giản là một bộ phim được phát sóng thôi mà!", Nguyễn Kinh Thiên phát biểu: " Không hề có sự ghanh đua nào cả".
Cả Nguyễn Kinh Thiên và Minh Đạo đều có ngoại hình và sự khởi nghiệp trong làng giải trí khá giống nhau: xuất thân từ người mẫu, đều nổi tiếng với người bạn diễn là Trần Kiều Ân: Minh Đạo trong " Hoàng tử ếch" với rating 8.05, Nguyễn Kinh Thiên trong" Định mệnh anh yêu em" với rating 13.64
Minh Đạo đã từng đến thăm phim trường " Định mệnh anh yêu em", trở thành người thay thế của Nguyễn Kinh Thiên. Mặc dù cả hai có ngoại hình khá giống nhau nhưng họ chưa bao giờ diễn xuất cùng nhau hoặc " thi đấu" với nhau. Năm ngoái khi Minh Đạo đến phim trường " Định mệnh anh yêu em" đã thay thế Nguyễn Kinh Thiên diễn xuất thử trong một cảnh quay, điều này đã làm cho phần hậu kỳ của " Định mệnh anh yêu em" trở nên rất thú vị.

BTS:
 Lặng Lẽ Yêu Em (Series 2008) Wol_errorHình này đã được thu nhỏ. Click vào thanh này để xem hình gốc. Kích thước hình là 640x480.
 Lặng Lẽ Yêu Em (Series 2008) L76
 Lặng Lẽ Yêu Em (Series 2008) L77
 Lặng Lẽ Yêu Em (Series 2008) L78

Bài gửiTiêu đề: Re: Lặng Lẽ Yêu Em (Series 2008)    Lặng Lẽ Yêu Em (Series 2008) Empty

Loading

Lặng Lẽ Yêu Em (Series 2008)

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang

Similar topics

-
»  [Joe's Series]Tri Huyện Diệp Quang Minh(Huyện Trường Lão Diệp) | 2008
» [Ngôn tình HĐ] Đồng Lang Cộng Hôn/ Nụ Hôn Của Sói
» [Ngôn tình HĐ] Sói và dương cầm/ Đồng lang cộng chẩm