Mingen Điền Trang

Trang chủTrang ChínhGalleryLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Share

Cảm nhận về Hoàng tử ếch

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
Su
Member
Member
Su

Số bài gửi Số bài gửi : 19
Cám ơn Cám ơn : 0
Tham gia Tham gia : 03/06/2014

Cảm nhận về Hoàng tử ếch Empty
Bài gửiTiêu đề: Cảm nhận về Hoàng tử ếch   Cảm nhận về Hoàng tử ếch EmptyTue Jun 03, 2014 11:06 am

Loading
LÚc đầu khi xem quảng cáo của HTÊ mình đã thấy rất hấp dẫn vì có anh Đạo và chị Ân đóng. Trước đây mình đã từng xem phim Khu vừơn Táo do anh Đạo đóng và phim Đẳng cấp quý cô do chị Ân đóng thấy cả hai phim rất hay mà trong HTÊ lại có sự góp mặt của hai anh chị nên mình cũng rất mong đợi xem.
ĐQH là một anh chàng kiêu ngạo, lạnh lùng. Nhưng sau khi bị tai nạn và mất trí đã trở thành một ĐH hiền lành, biết giúp đỡ người khác và đã đem lòng yêu DTD. Nhưng rồi một ngày một tai nạn khác đã làm anh nhớ lại mình là ĐQH và quên mất khoảng thời gian mình là ĐH. lúc đó mình khá bùn nhưng về sau ĐQH đã nhận ra rằng DTD có một vị trí quan trọng trong tim của ĐQH, tập mà ĐQH lái xe đến ngôi biệt thự ko có người ở và tình cờ DTD cũng đến.
ĐQH: "tôi ghét em, tôi rất ghét em.
VÌ em đã làm lỗi nhịp đập trái tim anh, tiến vào tim anh, cãn trở suy nghĩ của anh*
nhưng DTD nói: "mẹ tôi nói anh và tôi thuộc về hai thế giới khác nhau, tử khiên nói người tôi yêu là ĐH chứ ko phải là ĐQH*
nhưng rồi sau đó họ cũng đc ở bên nhau. Mình xem đến tập cuối và khá ngạc nhiên khi DTD bị mất trí (nói vậy nhưng chỉ quên mỗi ĐQH thôi) hóa ra đó là DTD đang đòi lại công bằng khi anh quên cô và bỏ cô đi. Sau đó là một Happy Ending khá thú vị.
Mình thấy một trong những yếu tố thành công ko chỉ là dàn diễn viên mà còn là phần nhạc phim. Mình rất thích phần này. Nhờ xem phim này mình mới bắt đầu chú ý đến 183club và 7flower .
Xem hết phim rồi mình cứ có cảm giác nuối tiếc. Nhớ mãi anh ĐẠO và chị Du
I LOVE MINGEN!
luunhungct
Member
Member
luunhungct

Số bài gửi Số bài gửi : 49
Cám ơn Cám ơn : 0
Tham gia Tham gia : 02/07/2014

Cảm nhận về Hoàng tử ếch Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Cảm nhận về Hoàng tử ếch   Cảm nhận về Hoàng tử ếch EmptyThu Jul 10, 2014 8:47 am

Loading
Mình cũng như bạn đó, 9 năm về trước mình cũng không xem phìm này, tự nhiên 1 ngày mình tình cờ trên đài HTV3 chiếu tập 1 của phim Hoàng Tử Ếch, thấy vui nhộn quá nên theo dõi luôn. Sau khi xem xong tập 1 mình đã vào Internet xem tiếp các tập còn lại, thấy thích quá luôn, xem đi xem lại nhie62u lân không thấy chán, và cũng từ đó mình biết đến ANh Minh Đạo, Chị Kiếu An, và trang Mingen này.Bây giờ mình "nghiện" 2 anh chị này lắm rồi, đi làm cũng mờ trang Mingen và ở nhà cũng vậy, đều ngóng tin tức của 2 anh chị này  chuot nini 02 chuot nini 02 chuot nini 02 

Cảm nhận về Hoàng tử ếch

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang

Similar topics

-
» [Cảm nhận] Hoàng Tử Ếch - có những điều không bao giờ thay đổi
» [Cảm nhận] Bình loạn về phim Nữ Nhân Của Vua
» [MV] "Hoàng Tử Ếch"